आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

सतत एकसारखे आमलेट बनवून आपल्याला कंटाळा आला असेल तर या वस्तू घालून करा ट्राय


जर आपणास दररोज एकासारखे नाश्त्याचे पदार्थ बनवून  कंटाळा आला असेल तर यावेळी आमलेट तयार करुन पहा.  परंतु या आमलेटच्या चवमध्ये नावीन्यपूर्णता आणण्यासाठी त्यात चीज घाला. जर आपण चीज च्या चवसह आमलेट तयार केले तर मुलांनाही त्याची चव आवडेल आणि पुन्हा पुन्हा बनवण्यास सांगेल. असं असलं तरी, ते नाश्त्यात मुलांना देण्याकरिता चीजच्या चांगुलपणासह एक आमलेट देणे फायदेशीर ठरेल.आमलेट

आमलेट ही सहसा अंडी प्रेमींची आवडती डिश असते. परंतु आपण त्याच जुन्या मार्गाने आमलेट बनविण्यास कंटाळा आला असेल तर आणि त्याच्या चवमध्ये काहीतरी नवीन आणू इच्छित आहे. तर एकदा या अंड्यात चीजची ट्विस्ट द्या. मुले तसेच प्रौढांनाही ही डिश नक्कीच आवडेल. तसेच सकाळच्या ब्रंचमध्ये हेवी ब्रेकफास्ट म्हणून बनवता येते. चला चीज ऑमलेट कसे बनवायचे ते जाणून घेऊया.

चीज आमलेटचे साहित्य

new google

दोन अंडी, चवीनुसार मीठ, बारीक काळी मिरी, किसलेले चीज एक चतुर्थांश कप, लोणी किंवा तेल तीन चमचे.

कृतीआमलेट

अंडी फोडून मीठ, मिरपूड, कांदा आणि टोमॅटो इत्यादी आवडीच्या भाज्या घाला. चांगले फेटून घ्या आणि बाजूला ठेवा.  नंतर एकाच वेळी लोणी घालण्यासाठी गरम करावे. कढईवर लोणी गरम झाल्यावर तव्यावर अंड्याचे मिश्रण घाला. थोडा शिजण्यास लागल्यावर किसलेले चीज घाला.  नंतर ते फोल्ड करुन न्याहरीच्या प्लेटवर गार्निश करुन सर्व्ह करा.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा… करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!

WTC Final: रोहित शर्मा सोबत कोण करेल ओपनिंग? माईक हेसनने सुचवले हे नाव

ऑस्ट्रेलियाला दोनदा चॅम्पियन बनवणारे प्रशिक्षक जॉन बुकॅनन ज्युनियर बुमराहला भेटण्यासाठी उत्सुक: लिहला

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here