आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

गदर चित्रपटात सकीनाची भूमिका साकारणारी अमिषा 45 वर्षीही कुमारी ;सर्वाधिक सुशिक्षित अभिनेत्री!


मुंबई येथे जन्मलेल्या अमिषा पटेलने हृतिक रोशनच्या विरूद्ध ‘कहो ना प्यार है’ चित्रपटाद्वारे आपल्या कारकिर्दीची सुरुवात केली. हा चित्रपट सुपरहिट होता पण हृतिक रोशनने त्याचे सर्व श्रेय घेतले. तथापि, त्याचा फायदा म्हणजे अनीषा पटेल यांना सनी देओलच्या सोबत गदर चित्रपट करायला मिळाला होता. तसे, एकेकाळी लोकांच्या मनावर राज्य करणार्‍या अमिषाच्या रूपात बरेच बदल झाले आहेत. अमीषा पटेल खूपच सुशिक्षित आहे.अमिषा

45 वर्षांची झालेली अमीषा पटेलने अद्याप लग्न केले नाही. ती काही दिवसांपूर्वी बिग बॉस सीझन 13 मध्ये दिसली होती.  इतकेच नाही तर सलमान खान सोबत शोच्या प्रीमियरमध्येही तिला दिसली. निर्मात्यांनी अमिषाला बिग बॉसच्या घरातील शिक्षिका म्हणून प्रवेश केला होता, परंतु त्यानंतर ती शोमध्ये दिसली नाही.

एकेकाळी अर्थशास्त्रासारख्या गंभीर विषयामध्ये सुवर्णपदक जिंकणार्‍या अमेषाला आता अर्थशास्त्रामध्ये फारच रस वाटला आहे, परंतु त्या सर्वांपैकी सर्वात शिक्षित असल्याचे सांगून तिने नक्कीच उद्योगातील अन्य अभिनेत्रींची चेष्टा केली आहे.

new google

अमिषाने आपले प्रारंभिक शिक्षण मुंबईच्या कॅथेड्रल आणि जॉन कॅनन स्कूलमधून पूर्ण केले. त्यानंतर टुफ्ट्स विद्यापीठात अर्थशास्त्राचा अभ्यास करण्यासाठी 1992 मध्ये मॅसॅच्युसेट्स (यूएसए) येथे राहायला गेले. येथे तिने आपल्या चमकदार कामगिरीच्या जोरावर अर्थशास्त्रात सुवर्णपदक जिंकले. ती लहानपणापासूनच अभ्यासात खूप हुशार होती.अमीषा

‘कहो ना प्यार है’ सारख्या सुपरहिट चित्रपटाद्वारे आपल्या फिल्मी करिअरची सुरुवात करणार्‍या अमिषा पटेलने एकट्या अभिनेत्री म्हणून क्वचितच तीन किंवा चार चित्रपट केले पण बॉक्स ऑफिसवर चांगला पैसा कमावले आहे.  या चित्रपटांमध्ये ‘गदारः एक प्रेम कथा’, ‘हमराज’ आणि ‘पुडिया गीते’ या तमिळ चित्रपटांचा समावेश आहे.

आतापर्यंत सुमारे 35 चित्रपटांत काम केलेल्या अमिषाने तिच्या कारकिर्दीत हृतिक रोशन, सनी देओल, बॉबी देओल, सलमान खान, सैफ अली खान, अनिल कपूर, संजय दत्त आणि अक्षय खन्ना यासारख्या कलाकारांसोबत काम केले होते, परंतु त्याचा फायदा जास्त झाला नाही. हृतिक रोशन, सनी देओल आणि बॉबी देओल वगळता अमिषाचे बाकीचे स्टार्स असलेले बहुतेक चित्रपट काही खास काम करू शकले नाहीत.

अमिषा

अमिषा पटेल प्रसिद्ध राजकारणी बॅरिस्टर रजनी पटेल यांची नात. त्यांचे आजोबा त्यांच्या काळात मुंबई कॉंग्रेसचे प्रदेशाध्यक्ष होते. तिचा जन्म मुंबईतील ब्रीच कँडी हॉस्पिटलमध्ये झाला होता. तिने भरतनाट्यमचे प्रशिक्षण घेतले आहे.

अमिषाच्या नावाची कहाणी खूप रंजक आहे. तिचे वडील अमित आणि आई आशा यांची नावे जोडल्यानंतर हे नाव देण्यात आले.  यात वडिलांच्या नावाच्या स्पेलिंगची पहिली तीन अक्षरे घेण्यात आली आहेत, तर आईच्या नावाच्या स्पेलिंगची शेवटची तीन अक्षरे घेण्यात आली आहेत.

अमिषा पटेल अखेर 2018 मध्ये भैय्याजी सुपरहिट चित्रपटात दिसली होती. ती लवकरच देसी मॅजिक, द ग्रेट इंडियन कॅसिनो, तौबा तेरा जलवा आणि फौजी बँड या चित्रपटांमध्ये दिसणार आहे.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा… करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!

WTC Final: रोहित शर्मा सोबत कोण करेल ओपनिंग? माईक हेसनने सुचवले हे नाव

ऑस्ट्रेलियाला दोनदा चॅम्पियन बनवणारे प्रशिक्षक जॉन बुकॅनन ज्युनियर बुमराहला भेटण्यासाठी उत्सुक: लिहला हा

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here