आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

वन डे क्रिकेटमध्ये सर्वांत जास्त वेळा १०० हून अधिक रणांची भागीदारी या जोड्यांनी केलीय…!


क्रिकेटचा एक रोमांचक प्रकार, एकदिवसीय क्रिकेट फलंदाजांना त्यांच्या क्षमतेचा पूर्ण वेळ मिळवून देतो. पण वेगवान क्रिकेटच्या युगात एकदिवसीय सामन्यात यष्टीरक्षकावर थांबण्याव्यतिरिक्त फलंदाजांनाही जलद धावा गोळा कराव्या लागतात. तथापि, या स्वरुपात फलंदाजांमधील भागीदारी महत्त्वपूर्ण आहे. म्हणूनच दोन फलंदाजांमधील परस्पर समन्वय संघासाठी सर्वात फायदेशीर आहे. हे लक्षात घेऊन या खास लेखात आम्ही तुम्हाला सांगत आहोत की वनडे क्रिकेटच्या इतिहासात सर्वाधिक शतकीय भागीदारी  करणाऱ्या जोड्याबद्दल.

तेंडुलकर-गांगुलीक्रिकेट

भारतीय क्रिकेट दिग्गज आणि त्यांच्या काळातील सर्वोत्कृष्ट सलामीची जोडी सौरव गांगुली आणि सचिन तेंडुलकर यांनी वनडेमध्ये भारतासाठी बऱ्याच  धावा केल्या. या दरम्यान या महान फलंदाजांनी 26 वेळा 100 हून अधिक धावांची भागीदारी केली. भारतीय संघातील  कोणतीही जोडी यांच्या या विक्रमाच्या आसपास नाही.

new google

दिलशान-संघकारा

श्रीलंकेच्या क्रिकेटचा आधारस्तंभ असलेल्या तिलकरत्ने दिलशान आणि यष्टिरक्षक फलंदाज कुमार संगकाराची जोडीही मैदानावर अतिशय धोकादायक मानली जात होती. या दोघांच्या जोडीने 20 वेळा वनडे क्रिकेटमध्ये 100 पेक्षा जास्त धावांची भागीदारी केली आहे.

गिलक्रिस्ट-हेडन क्रिकेट

ऑस्ट्रेलियाची माजी सलामीवीर जोडी अ‍ॅडम गिलक्रिस्ट आणि मॅथ्यू हेडन यांना आपल्या काळातील सर्वात आक्रमक सलामीवीर मानले गेले. या दोघांनीही 16 वेळा 100 पेक्षा जास्त धावांची भागीदारी केली आहे.

रोहित-कोहलीक्रिकेट

सध्याचे भारतीय कर्णधार विराट कोहली आणि उपकर्णधार रोहित शर्मा मैदानावर एकत्र फलंदाजी करत असताना टीम इंडिया सामन्यात कायम आहे. हे दोन्ही फलंदाज मैदानावरील एकमेकांच्या खेळाशी फार परिचित आहेत, ज्यामुळे ते एकत्र बरेच धावा करतात. रोहित आणि कोहलीने आतापर्यंत 16 वेळा 100 पेक्षा जास्त धावांची भागीदारी केली आहे.

=

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. 16 वर्षांच्या खेळाडूने काउंटी चॅम्पियनशिपमध्ये रचला इतिहास; सर्वांत लहान वयात ठोकले अर्धशतक!

या कारणामुळे दिनेश कार्तिकने रिषभ पंतची तुलना सहवाग आणि गिलक्रिस्टशी केली…!

WTC Final:या ३ गोलंदाजांना मिळेल फायनलमधी संधी, दिग्गज खेळाडू अजित आगारकरचे भाकीत

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here