आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

अरबपती आहे फाफ डु प्लेसिस, एकूण कमाई जाणून व्हाल आच्छर्यचकित!


दक्षिण आफ्रिकेच्या संघाचा माजी कर्णधार फाफ डु प्लेसिसने अनेकदा स्वत: ला एक उत्कृष्ट फलंदाज, कर्णधार आणि उत्कृष्ट क्षेत्ररक्षक म्हणून सिद्ध केले आहे.2011मध्ये भारताविरुद्ध केपटाऊनमध्ये पदार्पण करणाऱ्या  डु प्लेसिसने एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये 47..47 च्या सरासरीने5507 धावा केल्या असून त्यामध्ये12शतके आणि 35 अर्धशतकांचा समावेश आहे. त्याच वेळी, कसोटी आणि टी -20 मध्ये ड्यू प्लेसिसचे आश्चर्यकारक क्षेत्ररक्षण अनेक वेळा पाहिले गेले आहे.

 अशी आहे ड्यू प्लेसिसची कारकीर्द.Faf Du Plessis Reveals Reasons That Made Him Quit South Africa Captaincy | Cricket News

फाफ डू प्लेसिसने दक्षिण आफ्रिका संघाकडून69  कसोटी सामने खेळले आहेत. या सामन्यात 40 च्या सरासरीने 4163 धावा केल्या असून त्यात10 शतके आणि 21अर्धशतकांचा समावेश आहे.टी 20 क्रिकेटमध्ये ड्यू प्लेसिस ने50 सामन्यात  35.53च्या सरासरीने 1528 धावा केल्या असून त्यामध्ये दहा अर्धशतकांचा समावेश आहे. या वर्षाच्या सुरुवातीस श्रीलंकेच्या कसोटी मालिकेत 2-0 असा पराभव पत्कराल्यानंतर डु प्लेसिसने कसोटी क्रिकेटमधून निवृत्तीची घोषणा केली.

new google

दुसरीकडे, ड्यू प्लेसिसने आयपीएलमध्ये दमदार कामगिरी बजावली असून सध्याच्या 14 व्या सत्रात अनिश्चित काळासाठी रद्द होण्यापूर्वी त्यांनी 7 सामन्यांत 64 च्या सरासरीने 320 धावा केल्या. या हंगामात फाफला चेन्नई सुपर किंग्जने 1.6 कोटी रुपयात कायम ठेवण्याचा निर्णय घेतला होता. त्याचबरोबर फाफने 2016 आणि 2017 च्या हंगामात चेन्नई व्यतिरिक्त राइझिंग पुणे सुपरजायंट्स संघासाठी आयपीएलमध्ये खेळला आहे.

फाफ डु प्लेसिस

प्रख्यात आंतरराष्ट्रीय खेळाडू असण्याव्यतिरिक्त फाफने इतर अनेक टी -20 लीगमध्येही आपली सूक्ष्मता दाखविली आहे. ज्यामध्ये तो चेन्नई सुपर किंग्जचा एक भाग आहे, ज्याला इंडियन प्रीमियर लीगमधील बलाढ्य संघांपैकी एक मानला जातो. याखेरीज गेल्या दशकभरात फाफ आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये एक मोठा खेळाडू म्हणून ओळखला जात आहे. बर्‍याच अहवालानुसार त्यांची संपत्ती 14 दशलक्ष अमेरिकन डॉलर्स इतकी आहे.

फाफची ही निव्वळ किंमत त्याच्या जाहिरातींद्वारे मिळवलेल्या उत्पन्नावर आणि बर्‍याच लीगमध्ये प्राप्त झालेल्या रकमेवर मोजली जाते. दक्षिण आफ्रिकेसाठी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट खेळण्यासाठी त्याला वर्षाकाठी सुमारे दहा दशलक्ष डॉलर्स मिळतात.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. 16 वर्षांच्या खेळाडूने काउंटी चॅम्पियनशिपमध्ये रचला इतिहास; सर्वांत लहान वयात ठोकले अर्धशतक!

या कारणामुळे दिनेश कार्तिकने रिषभ पंतची तुलना सहवाग आणि गिलक्रिस्टशी केली…!

WTC Final:या ३ गोलंदाजांना मिळेल फायनलमधी संधी, दिग्गज खेळाडू अजित आगारकरचे भाकीत

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here