आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

ताजी कोथिंबीर दीर्घकाळ टिकण्यासाठी या वापरा किचन टिप्स!


अन्नाची चव वाढवायची की एखादी खास डिश बनवायची असेल तर ती चांगली सजवण्यासाठी, हिरव्या धनेचा म्हणजे कोथिंबिरीचा वापर स्वयंपाकघरात दोन्ही उद्देशाने केला जातो.

हिरवे धने केवळ अन्नाची चवच वाढवत नाही तर नियमित सेवन केल्याने मधुमेह नियंत्रण, डोळ्यांतील दृष्टी आणि पचनशक्ती देखील चांगली आहे. परंतु कधीकधी ते योग्यरित्या संग्रहित करण्यास सक्षम नसल्यामुळे ते लवकर खराब होऊ लागते. आपल्यासही असेच काही घडल्यास, या टिपा आणि युक्त्या कार्यक्षम होतील. ज्याचा वापर करून तुम्ही कोथिंबीर कित्येक आठवड्यांसाठी ताजे ठेवू शकता.कोथिंबीर

कोथिंबीर बर्‍याच काळासाठी ताजे ठेवण्यासाठी टिप्स.

new google

जेव्हा तुम्ही बाजारातून ताजी कोथिंबीर आणता तेव्हा त्याची पाने तोडून घ्या आणि त्याला मुळापासून वेगळे करा.  यानंतर कंटेनरमध्ये थोडेसे पाणी आणि एक चमचा हळद घाला.  त्यात कोथिंबीर सुमारे 30 मिनिटे भिजवा. त्यानंतर, पाण्यावरून काढून टाकल्यानंतर पाने धुवून वाळवा.

कोथिंबीर

कागदाने ते पूर्णपणे स्वच्छ करा. आता दुसरा हवाबंद कंटेनर घ्या आणि त्यात टिश्यू पेपर  घाला. त्यात पाने ठेवा आता पाने दुसर्‍या टिश्यू पेपरने  झाकून ठेवा. धनेमध्ये पाणी शिल्लक नाही याची काळजी घ्या. कंटेनर कसून बंद करा. जर आपण कोथिंबीर अशा प्रकारे ठेवली तर ते एक ते दोन आठवडे ताजे राहील.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. 16 वर्षांच्या खेळाडूने काउंटी चॅम्पियनशिपमध्ये रचला इतिहास; सर्वांत लहान वयात ठोकले अर्धशतक!

या कारणामुळे दिनेश कार्तिकने रिषभ पंतची तुलना सहवाग आणि गिलक्रिस्टशी केली…!

WTC Final:या ३ गोलंदाजांना मिळेल फायनलमधी संधी, दिग्गज खेळाडू अजित आगारकरचे भाकीत!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here