आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

आयपीएलच्या एका सिजनमध्ये चमकलेल्या या खेळाडूंचा नंतर बाजार उठला…!


एखाद्या व्यक्तीला जीवनात बहुतेक वेळा सुवर्ण संधी मिळत नाहीत. काही लोक ही संधी घेतात आणि उंचीवर पोहोचतात, तर काही लोक या संधी गमावतात. आयपीएलमधील काही क्रिकेटपटूंसोबत असच घडले आहे. जे त्याच्या एका सत्रात चमकल्यानंतर अचानक गायब झाले. हे पाच खेळाडू कोण आहेत हे पाहूया.

 

पॉल वल्थाटी:  आयपीएलच्या कोणत्याही एका हंगामात चमकल्यानंतर अचानक गायब झालेल्या खेळाडूंच्या यादीत पॉल वॅल्थाटी हे पहिले नाव आहे. जेव्हा या क्रिकेटपटूला आयपीएलमध्ये सर्वोत्कृष्ट कामगिरी करण्याची संधी मिळाली तेव्हा त्याने तिचा चांगला फायदा घेतला.  पण केवळ एका हंगामात चांगली कामगिरी केल्यावर पॉल वलथ्ये फारसे काही करू शकला नाही आणि अचानक गायब झाला.

2011 च्या आयपीएलच्या मोसमात पॉल वलॅथ्टीने 14 सामन्यांत35.61 च्या सरासरीने 463 धावा केल्या. या स्पर्धेत त्याने शानदार फलंदाजी करताना शतक आणि 2 अर्धशतकेही केली. 2011 च्या सत्रात किंग्ज इलेव्हन पंजाबकडून खेळत त्याने चेन्नई सुपर किंग्जविरुद्ध शानदार शतकही केले होते. चेन्नईच्या 189 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना त्याने 63 चेंडूत 120 धावांचे तुफानी खेळीदेखील खेळला. तथापि, त्यानंतर त्याला काही खास करता आले नाही आणि ते अचानक गायब झाला.

खेळाडू

स्वप्निल अस्नोडकर: एकदा राजस्थानसाठी आपल्या कारकीर्दीतील सर्वोत्कृष्ट कामगिरी करणारा हा खेळाडूही एका मोसमानंतर क्रिकेटच्या जगातून गायब झाला. राजस्थान रॉयल्सने भारताची ही छुपी प्रतिभा सर्वांसमोर आणली आणि या खेळाडूनेही संघ आणि भारतीयांच्या अपेक्षांवर अवलंबून राहून बिनधास्त कामगिरी बजावली. आयपीएलच्या सुरूवातीलाच स्वप्निल अस्नोडकरने चेन्नईविरुद्धच्या सामन्यात राजस्थानच्या सर्वोत्कृष्ट कामगिरीची नोंद करुन 39 चेंडूत 56 धावांची तुफानी खेळी केली आणि तीन गडी बाद केले.

आयपीएल

 

ज्यामुळे राजस्थानच्या संघाने शानदार विजय मिळविला. इतकेच नव्हे तर त्याने आयपीएलच्या सुरुवातीच्या सत्रात चांगली कामगिरी करत 9 सामन्यांत 311 धावा केल्या. त्याच्या प्रतिभेमुळे प्रभावित होऊन  कर्णधार शेन वॉर्नने त्याचे नाव ‘गोवा तोफ’ ठेवले. तथापि, हा खेळाडू आपला फॉर्म राखू शकला नाही आणि लवकरच तो लोकांच्या नजरेतून नाहीसा झाला.

श्रीनाथ अरविंद: निवडक काही खेळाडूंमुळे क्रिकेट चाहत्यांना आयपीएल 2011 चा हंगाम नेहमीच आठवेल. यातील एका खेळाडूने आपल्या धारदार गोलंदाजीने लोकांची मने जिंकली. रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूकडून खेळलेल्या श्रीनाथ अरविंदने 2011 च्या आयपीएलच्या मोसमात 13 सामन्यांत 21 बळी घेतले. तथापि, पुढील सत्रात श्रीनाथ पूर्ण फ्लॉप झाला आणि आरसीबीने खेळलेल्या सामन्यादरम्यान 3 षटकांत48 धावा देऊन त्याला संपूर्ण हंगामात मैदानाबाहेर फेकून देण्यात आले. यानंतर, जणू त्याचे दिवस संपले होते आणि नंतर त्याला पुन्हा परत येण्याची संधी मिळाली नाही. श्रीनाथ अरविंदच्या उत्कृष्ट कामगिरीमुळे भारतीय टी -20 क्रिकेट संघातही त्याचा समावेश झाला होता.खेळाडू

मनप्रीतसिंग गोणी: धोनीच्या नेतृत्वात चेन्नई सुपर किंग्जकडून खेळत असताना या खेळाडूने प्रचंड प्रसिद्धी मिळविली. आयपीएलच्या पहिल्या सत्रात त्याने 16 सामन्यांत 17 गडी बाद केले. एवढेच नव्हे तर त्याने बॉलने चांगली कामगिरी करण्याशिवाय फलंदाजीद्वारे शानदार प्रदर्शनही केले. ज्यानंतर तो टीम इंडियामध्ये दिसण्याची अपेक्षा होती. मात्र त्यानंतरही त्याची कामगिरी कमी होत राहिली आणि मनप्रीतही क्रिकेटच्या जगातून बाहेर झाला.

राहुल शर्मा: 2011 च्या आयपीएलच्या हंगामात श्रीनाथ अरविंद आणि पॉल वलथ्ये यांच्याप्रमाणेच आणखी एक प्रतिभावान खेळाडू प्रत्येकाच्या नजरेत आला, ज्यांचे नाव राहुल शर्मा होते. लेगस्पिनर राहुल शर्मा हा पंजाबचा असून त्याने 2011च्या आयपीएलच्या मोसमात पुणे वॉरियर्सकडून खेळताना आपल्या गोलंदाजीमुळे खळबळ उडाली होती. या मोसमात त्याने पुण्याच्या 14 विकेट्स घेतल्या. त्याच्या दमदार कामगिरीमुळे त्याला भारतीय संघातही जागा मिळाली. त्याने भारताकडून 4 एकदिवसीय सामने आणि टी -20 सामने खेळले. मात्र, नंतर राहुल हे मादक पदार्थांचे व्यसन असल्याचेही समोर आले. ज्यामुळे त्याची कारकीर्द नाहीसी  झाली.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. 16 वर्षांच्या खेळाडूने काउंटी चॅम्पियनशिपमध्ये रचला इतिहास; सर्वांत लहान वयात ठोकले अर्धशतक!

या कारणामुळे दिनेश कार्तिकने रिषभ पंतची तुलना सहवाग आणि गिलक्रिस्टशी केली…!

WTC Final:या ३ गोलंदाजांना मिळेल फायनलमधी संधी, दिग्गज खेळाडू अजित आगारकरचे भाकीत

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here