आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

 महाभारतातील ५ पतींची परंपरा उत्तराखंडमध्ये आजही पाळली जातेय..!


हिंदू धर्म, महाभारत या मुख्य ग्रंथातील  द्रौपदीबद्दल सर्वांना माहिती आहे. द्रौपदीला पाच पांडव पती होते हे आपण  महाभारतमालिका नाटकात वाचले किंवा पाहिले आहे. तथापि, या घटनेमागील अनेक कारणे दिली गेली आहेत. महाभारतातल्या द्रौपदीबद्दल सर्वांना माहिती आहे, पण आज आम्ही तुम्हाला एका अश्या माहिलेबद्दल सांगणार आहोत जिला,महाभारतील द्रोपदीसारखी ५ पती आहेत.The wife married to FIVE brothers: Rajo verma follows a tradition in Indian villages - Weird Stories in Hindi

उत्तर भारतात राहणार्‍या या महिलेने एक नव्हे तर ५ भावांशी लग्न केले आहे. तसे, आपल्याला माहिती आहे की कोणत्याही स्त्री किंवा पुरुषाला भारतात एकापेक्षा जास्त लग्न करण्याची परवानगी नाही, तरीसुद्धा या महीलेने स्वतः त्या ५ भावांना आपल्या पतीच्या रुपात स्वीकार केले आहे.

राजो वर्मा नावाची ही स्त्री  उत्तराखंडच्या डेहराडूनमधील खेड्यात राहते. राजो वर्मा यांना तेथील कुटुंबातील पाच भावांशी लग्न करावे लागले. राजोला या पाच भावांस समान वागणूक द्यावी लागत आहे. एक पत्नी असल्याने राजोचेही तिच्या प्रत्येक पतीशी शारीरिक संबंध आहेत. पाच पती लग्नानंतर सर्व एकाच खोलीत एकत्र राहतात.

तुम्ही असा विचार करत असावेत की एकाच खोलीत पाच पती एकाच पत्नीसोबत कसे राहू शकतात. खरं तर, दररोज त्याच खोलीत एक भाऊ आपल्या पत्नीसमवेत खोलीत झोपतो आणि इतर चार जण बाहेर व्हरांड्यात झोपतात.

द्रौपदी

राजो यांना एक मुलगा आहे पण पाच भावांपैकी त्या मुलाचा बाप कोण आहे हे कोणालाही माहिती नाही. तथापि, या प्रकरणाबद्दल या पाच भावांमध्ये कधीही तणाव निर्माण झाला नव्हता. ते सर्व  मिळून राजो आणि तिच्या मुलाची काळजी घेतात.

याबाबत राजोला विचारणा केल्यावर ती सांगते की तिला पाच पती असूनही तिला कधीही अडचण आली नाही, परंतु ती स्वत: ला भाग्यवान मानते. राजो असेही म्हणतो की तिचे पाच पती तिच्यावर खूप प्रेम करतात. राजो पुढे म्हणाली  की हे मला माहित आहे की असे लग्न करणे कायद्याने गुन्हा आहे, परंतु इथे  मुलींची संख्या कमी झाल्यामुळे ते करावे लागले.

महाभारत

ऊत्तराखंड आणि तिबेटच्या बर्‍याच भागात पुरुषांची तुलना मुलींची संख्या खूपच कमी आहे. यामुळे, त्यांना लग्नासाठी या विचित्र प्रथेचे अनुसरण करावे लागत आहे.

५ पती सांभाळून सुद्धा राजो गेली अनेक वर्ष झाले सुखाने संसार करत आहे..

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : निर्वानिकरन : पर्यावरणाची सर्वांत मोठी समस्या

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here