आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

जर तुम्हाला स्ट्रीट फूड खायचा असेल तर घरी बनवा सोया मंचूरियन, चवदार आणि निरोगी रेसिपी शिका!


 

शाकाहारी प्रथिनांबद्दल बोलायचे झाले तर सोया हे त्याचे सर्वोत्तम स्रोत आहे. आपण त्यास अनेक मार्गांनी आहारात समाविष्ट करू शकता. सोया भागांमध्ये बहुतेक प्रत्येक घरात आढळते. बहुतेक लोक त्यांचा पुलाव, वेज बिर्याणी किंवा भाज्या वापरतात. सोयापासूनही आपण मंचूरियनची रेसिपीची मजा देखील करू शकता.  मुलांना ही रेसिपी आवडेल तसेच प्रौढही ते चवीने खातील. ही रेसिपी अगदी सोपी आहे आणि कोरोना दरम्यान तुम्हाला जर बाहेर खाण्याची इच्छा असेल तर आपण आपली तल्लफ देखील शांत करू शकता.मंचूरियन

सोया मंचूरियन बनविण्यासाठी आपल्याला आवश्यक आहे

new google

१ कप सोया

४ चमचा  कॉर्नफ्लोर किंवा तांदळाचे पीठ

१ कांदा

१ चमचा आले पेस्ट

२ चमचा  लसूण पेस्ट

१ मोठा कॅप्सिकम

१ हिरव्या कांदा

२ चमचा  सोया सॉस

२ चमचा  पांढरा व्हिनेगर

चवीनुसार मीठ

चिमूटभर साखर (पर्यायी)

४ लवंगा लसूण बारीक चिरून घ्या

परिष्कृत तेल

२ चमचा  हिरव्या मिरची सॉस

२ चमचे टोमॅटो केचअप

पाणी

कृती:

सोयाबीन रात्रभर पाण्यात भिजवा.  जर आपल्याला ते त्वरित बनवायचे असेल तर पातेल्यात 15 मिनिटे पाणी उकळवा.  त्यात सोयाबिनचे तुकडे घाला.जेव्हा ते मऊ होतात तेव्हा त्यांना पाण्याबाहेर काढा आणि पाणी पिळून घ्या. त्यात आले-लसूण पेस्ट घाला, मीठ घाला, थोडी साखर घाला.आता सोया सॉसमध्ये अर्धा चमचा घाला, लाल तिखट आणि कॉर्नफ्लोर पावडर घाला. सर्वकाही चांगले मिसळा आणि 15 मिनिटे सोडा.  15-20 मिनिटानंतर पॅनमध्ये तेल गरम करून घ्या. गॅसची ज्योत कमी असावी हे लक्षात ठेवा.जेव्हा गोल्डन ब्राऊन त्यांना टिश्यू पेपरवर काढा.

मंचूरियन ग्रेव्हीसाठीमंचूरियन

कढईत तेल गरम करा.आता त्यात चिरलेला लसूण घाला. थोडावेळ ढवळत राहिल्यानंतर कांदा, स्प्रिंग कांदा, कांदा, शिमला मिरची घाला. गॅस मोठा ठेवा आणि अधूनमधून ढवळत रहा. भाज्या मऊ झाल्यावर मिरची सॉस, सोया सॉस, टोमॅटो केचअप आणि व्हिनेगर घाला. त्यात मीठ आणि एक चिमूटभर साखर घालून मिक्स करावे. जर सर्व काही चांगले मिसळले असेल तर पाण्यात थोडे कॉर्नफ्लोर घाला आणि घाला. यामुळे ग्रेव्ही जाड होईल.आता गरजेनुसार पाणी घाला आणि 15 मिनिटे शिजवा मग त्यात सोयाचे तुकडे घाला. तुमची सोया मंचूरियन तयार आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. 16 वर्षांच्या खेळाडूने काउंटी चॅम्पियनशिपमध्ये रचला इतिहास; सर्वांत लहान वयात ठोकले अर्धशतक!

या कारणामुळे दिनेश कार्तिकने रिषभ पंतची तुलना सहवाग आणि गिलक्रिस्टशी केली…!

WTC Final:या ३ गोलंदाजांना मिळेल फायनलमधी संधी, दिग्गज खेळाडू अजित आगारकरचे भाकीत

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here