आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

गॅरी कर्स्टन मुळे नव्हे तर गांगुलीला संघातून बाहेर काढणार्‍या ग्रेग चॅपलमुळे जिंकलो वर्ल्डकप; वाचा कोण म्हणतंय!  


ऑस्ट्रेलियाचे माजी कर्णधार ग्रेग चॅपल यांचा भारतीय क्रिकेट संघाचा मुख्य प्रशिक्षकपदाचा कार्यकाळ वादग्रस्त ठरला. चॅपेल हे 2005 ते 2007 या काळात भारतीय संघाचे मुख्य प्रशिक्षक होते. ते प्रशिक्षक असताना सौरव गांगुलीला प्रथम कर्णधारपद गमवावे लागले आणि त्यानंतर त्याला संघातून वगळण्यात आले.

भारताचा माजी क्रिकेटपटू सुरेश रैनाला असा विश्वास आहे की, ग्रेग चॅपेलमुळे टीम इंडियाने 2011 चा विश्वचषक जिंकला होता. रैना म्हणाला की, चॅपेलने आपल्या कारकिर्दीतील सर्व वादांच्या दरम्यान भारताच्या भावी संघाला आकार दिला.

सुरेश रैना चॅपेलच्या प्रशिक्षकाखाली भारतीय संघात दाखल झाला आणि एमएस धोनीच्या नेतृत्वाखाली 2007 चा टी -20 विश्वचषक जिंकणार्‍या संघाचा भाग झाला. आक्रमक फलंदाज होण्याव्यतिरिक्त सुरेश रैना अर्धवेळ गोलंदाज आणि एक चमकदार क्षेत्ररक्षक देखील आहे. सुरेश रैना यांनी आपल्या “बिलीव्ह, व्हॉट लाइफ अँड क्रिकेट टॉट मी” या आत्मचरित्रात लिहिले आहे की भारतीय खेळाडूंची पिढी घडविण्याचे श्रेय ग्रेग चॅपल यांना आहे.

new google

आम्ही विश्वचषक जिंकला तेव्हा त्याने पेरलेल्या बियांचे फळ नंतर आले. मला वाटते की, त्याच्या कोचिंग कारकिर्दीत झालेल्या सर्व वादात त्याने भारतीय संघाला जिंकणे व जिंकण्याचे महत्त्व शिकवले.2000 च्या दशकात भारतीय संघाने लक्ष्याचा पाठलाग करताना सचिन तेंडुलकर, राहुल द्रविड आणि सौरव गांगुलीवर अवलंबून होते. चॅपेलने ही पद्धत मोडली. ग्रेग चॅपलच्या प्रशिक्षकाच्या नेतृत्वात राहुल द्रविडच्या नेतृत्वात असलेल्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना भारताने सलग 14 सामने जिंकले.  रैना यांनी यासाठी चॅपेलचे कौतुक केले. तो म्हणाला की, ग्रेग चॅपेलने आम्हाला पाठलाग करायला शिकवलं.

त्यावेळी आम्ही सर्वजण चांगले खेळत होतो पण मला आठवते की फलंदाजीविषयी टीम मीटिंगमध्ये लक्ष्याचा पाठलाग करण्यावर बरेच जोर द्यायचे.  याचे श्रेय ग्रेग आणि राहुल भाई या दोघांनाही जाते. गेल्या वर्षी रैना आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधून निवृत्त झाला होता. तो आयपीएलमध्ये चेन्नई सुपर किंग्जकडून खेळत आहे.


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : निर्वानिकरन : पर्यावरणाची सर्वांत मोठी समस्या

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here