25 पेक्षाही कमी वय असलेले हे ३ खेळाडू, भविष्यात आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटचा चेहरा बनतील…


क्रिकेटच्या खेळात आपण सर्वजण अनेक तरुण खेळाडूंना भविष्यात महान खेळाडू बनताना पाहिले आहेत. ज्यामध्ये जर पहिले नाव घेतले गेले तर आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये 100 शतके ठोकणारा महान खेळाडू सचिन तेंडुलकर येतो. त्याच बरोबर जर सध्या पाहिले तर विराट कोहली आणि केन विल्यमसन ही त्याची सर्वात मोठी उदाहरणे आहेत.19 वर्षांखालील विश्वचषकात आपली प्रतिभा ओळखून आंतरराष्ट्रीय स्तरावर दोन्ही खेळाडू एकाच मार्गावर पुढे गेले.

खेळाडू

आता पुन्हा असे अनेक संघ अशा युवा खेळाडूंनी भरलेले पाहिले जात आहेत, ज्यांना स्वतःला सिद्ध करायचे आहे. त्यानंतर आम्ही तुम्हाला अशा 3 खेळाडूंबद्दल सांगणार आहोत, ज्यांचे वय 25 वर्षांपेक्षा कमी आहे परंतु आगामी काळात ते उत्कृष्ट खेळाडू म्हणून पाहिले जाऊ शकतात.

 झ्ये रिचर्डसन (ऑस्ट्रेलिया)

ऑस्ट्रेलियन संघाचा युवा गोलंदाज झ्ये रिचर्डसन सध्या 24 वर्षांचा आहे आणि आगामी काळात तो आपल्या देशाचा मुख्य गोलंदाज म्हणून खेळताना दिसणार आहे. झ्येने आतापर्यंत आंतरराष्ट्रीय करिअरमधील 2 कसोटी सामन्यांमध्ये 6 विकेट्स, 13 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये 24 विकेट्स आणि 14 टी -20 सामन्यात 13 बळी घेतले आहेत. झ्येच्या गोलंदाजीतील सर्वात वैशिष्ट्य म्हणजे वेगवान गोलंदाजीचा फलंदाज आणि त्याने अनेकदा फलंदाजांना त्रास दिला.खेळाडू

new google

सॅम करन (इंग्लंड)

आतापर्यंत कसोटी क्रिकेटमधील इंग्लंड संघाचा अष्टपैलू सॅम कुर्रानच्या कामगिरीने सर्वांनाच प्रभावित केले आहे. 22 वर्षीय याने आपल्या छोट्या कारकीर्दीत उत्कृष्ट खेळाडू होण्यासाठी सर्व गुण दर्शविले आहेत. इंग्लंडकडून सॅम कुररणने 21 कसोटी सामन्यांमध्ये 44 बळी घेऊन 741 धावा केल्या आहेत. त्याचबरोबर सॅमने 8 एकदिवसीय आणि 13 टी -20 सामन्यात 7 आणि 11 विकेट्स घेतल्या आहेत.India Vs South Africa, Interesting Facts About Shubman Gill Who Selected In Team India - शुभमन गिल बने क्रिकेट के नए 'युवराज', माता-पिता हुए भावुक, बोले- सच हो गया हमारा सपना -

शुबमन गिल (भारत)

प्रत्येक दशकात भारतीय क्रिकेटमध्ये एक नवीन स्टार दिसला आहे आणि यावेळी सर्वांची नजर 21 वर्षीय शुभमन गिलवर आहे. आंतरराष्ट्रीय कारकीर्दीत आत्तापर्यंत फक्त 7कसोटी आणि 3 एकदिवसीय सामने खेळलेल्या शुभमन गिलने ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या ब्रिस्बेन कसोटीच्या 5व्या दिवशी ज्या प्रकारे फलंदाजी केली त्या सर्वांनी आश्चर्यचकित केले. गिलची ही प्रतिभा पाहिल्यानंतर प्रत्येकजण त्याच्यात भविष्यातील एक मोठा स्टार पाहतोय . आतापर्यंत शुभमन गिलने 34.36. च्या सरासरीने 378 धावा केल्या आहेत, तर 3 एकदिवसीय सामन्यात त्याने49 धावा केल्या आहेत

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : निर्वानिकरन : पर्यावरणाची सर्वांत मोठी समस्या

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here