आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

आलुबुखारा शरीरासाठी फायदेशीर आहेत, वजन कमी करण्यासोबत इतरही होतात अनेक फायदे!


उन्हाळ्यात येणारी फळे प्रत्येकालाच आवडतात, मग ती आंबे असो की टरबूज, हे फळ आरोग्यासाठीही खूप फायदेशीर असतात. त्याच वेळी, उन्हाळ्यातील आलूबुखाराची चव मधुर असते. आरोग्यासाठी त्याचे बरेच फायदे आहेत. डॉक्टरांच्या मते, व्हिटॅमिन ए, व्हिटॅमिन सी, व्हिटॅमिन के, फायबर, पोटॅशियम, तांबे, मॅंगनीज यामध्ये अत्यंत प्रमाणात आढळतात. त्याच वेळी, व्हिटॅमिन बी, फॉस्फरस आणि मॅग्नेशियम कमी प्रमाणात आढळतात.आलुबुखारा

आलूबुखाराला प्लम असेही म्हणतात. पल्ममध्ये पुष्कळ पोषक घटक असतात, जे कर्करोगाच्या पेशी शरीरात वाढू देत नाहीत. यात बीटा कॅरोटीन असते, जो कर्करोग रोखण्यास मदत करतो.  विशेषतः ते फुफ्फुस आणि तोंडाच्या कर्करोगापासून संरक्षण करते.

रक्तातील साखरेची पातळी

new google

प्लममध्ये असे घटक असतात, जे रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रित करू शकतात. ते खाल्ल्याने काही हार्मोन्स सोडले जातात जे त्वरित रक्तातील साखर नियंत्रित करतात.  यात फायबर देखील असते, जे रक्तातील साखर नियंत्रित करते.

आलुबुखारा

अँटीऑक्सिडंट्स

आलूबुखारामध्ये भरपूर प्रमाणात अँटीऑक्सिडंट्स  आढळतात, जे बरेच जुनाट आजार आपल्यापासून दूर ठेवतात.  हे शरीरातील कोणत्याही प्रकारची जळजळ दूर करते आणि मुक्त रॅडिकल्समुळे खराब झालेल्या पेशी बरे करते.  त्याच वेळी, ते हाड मजबूत देखील करते, कारण त्यात पॉलिफेनॉल अँटीऑक्सिडेंट असतात. तसेच हृदयरोग आणि मधुमेह दूर ठेवतो.

वजन कमी होणे

प्लममध्ये सुपर ऑक्साईड्स असतात, जे शरीराची चरबी कमी करण्यात मदत करतात. अशा परिस्थितीत, वजन कमी करण्यासाठी आपण आपल्या आहारात प्लम्सचा समावेश केला पाहिजे.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : निर्वानिकरन : पर्यावरणाची सर्वांत मोठी समस्या

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here