आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

उन्हाळ्यात येणार्‍या घामोळ्यांपासून हे घरगुती उपाय करुन मिळवा सुटका!


 

उन्हाळ्यात घामोळ्या येणे ही सामान्य बाब आहे. परंतु उष्णतेमध्ये सतत खाज सुटल्यामुळे शरीरावर पुरळ दिसू लागते तेव्हा ही समस्या वाढू शकते अशा परिस्थितीत काही उपाययोजना करून त्यापासून मुक्त होणे फार महत्वाचे आहे. समस्या वाढण्याआधी, आज आम्ही तुम्हाला असे घरगुती उपचार सांगत आहोत, ज्याचा अवलंब करून तुम्ही 10 मिनिटांत घामोळ्यांपासून मुक्त होऊ शकता.

घामोळ्या येणे ही समस्या आहे ज्यामुळे त्वचेच्या काही भागात फोड तयार होतात. ते सतत खाजवत असतात. परंतु हे धोकादायक नाही उष्णतेमुळे शरीरावर लहान लाल रंगाचे ठिपके विकसित होतात. हे सहसा शरीराच्या ज्या भागात कपड्यांनी झाकलेले असते जसे की मागील, ओटीपोट, मान, वरची छाती, ओटीपोट आणि मांडी दरम्यानचे क्षेत्र किंवा बगले यांच्यात असे घडते. त्वचेची थंड झाल्यावर सहसा हे कमी होते.घामोळ्या

new google

घरगुती उपाय म्हणजे काय

उष्णतेमुळे होणारी खाज सुटणे काकडी लावून सहज बरे करता येते  हे त्वरित त्वचा चमकवते आणि थंड करते. यासाठी अर्धा काकडी घ्यावी, सोलून पातळ काप करा. त्यांना काही मिनिटांसाठी फ्रीजमध्ये थंड होऊ द्या आणि नंतर घामोळ्यांवर लावा.

मुलतानी मातीचा उपयोग  घामोळ्यांच्या उपचारांसाठी बराच काळ केला जात आहे. हे भरलेले छिद्र उघडते आणि स्क्रीन रीफ्रेश करते. ते लावण्यासाठी गुलाबाच्या पाण्यात मिसळा.  मग ते बाधित भागावर लावा आणि 20 मिनिटे सोडा.  हे दररोज लावा आणि जेव्हा फरक दिसून येतो तेव्हा एका दिवसाआड करा.

घामोळ्या

बेकिंग किंवा पाककला सोडामध्ये बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध करणारा पदार्थ गुणधर्म असतो. हे उष्णता आणि घामांमुळे शरीरावर उद्भवणार्‍या संक्रमण रोखण्यात मदत करते. एका वाडग्यात पाण्यात 2 चमचे बेकिंग सोडा मिसळून शरीराचे प्रभावित भाग स्वच्छ करा. दिवसातून दोनदा असे केल्याने फायदा होईल.

बर्फाच्या थंडपणामुळे त्वचेची उष्णता आणि खाज सुटते. सूती कपड्यात 2- 3 बर्फाचे तुकडे घ्या आणि ते घामोळेच्या भागावर लावा. आपण इच्छित असल्यास, पाण्यात बर्फ घाला आणि ते वितळवू द्या आणि नंतर त्यात एक कपडा भिजवा आणि  प्रभावित क्षेत्रावर फिरवा.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : निर्वानिकरन : पर्यावरणाची सर्वांत मोठी समस्या

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here