दक्षिण आफ्रिकेचा यष्टीरक्षक फलंदाज क्विंटन डी कॉकने 15 वर्षापूर्वीचा धोनीचा हा विक्रम मोडला..!


क्रिकेटचा खेळ अशी एक गोष्ट आहे, जेव्हा जेव्हा खेळाडू मैदानावर येतात तेव्हा काही नवीन विक्रम बनविले जातात, तर अनेक जुन्या विक्रम मोडले होतात. सध्या दक्षिण आफ्रिका क्रिकेट संघ वेस्ट इंडीजच्या दौर्‍यावर आहे, जिथे ते ग्रोस इले येथे पहिला कसोटी सामना खेळत आहेत. दरम्यान, दक्षिण आफ्रिकेचा क्विंटन डी कॉक याने भारताचा माजी कर्णधार महेंद्रसिंग धोनी, एबी डिव्हिलियर्स आणि शाहिद आफ्रिदी यांचा षटकारांचा विक्रम मोडला आहे.क्विंटन डी कॉक

क्विंटन डी कॉकने इतिहास रचला

दक्षिण आफ्रिका क्रिकेट संघाचा यष्टिरक्षक-फलंदाज क्विंटन डी कॉकने वेस्ट इंडिज क्रिकेट संघाबरोबर खेळल्या जाणार्‍या पहिल्या कसोटी सामन्यात मोठा विक्रम नोंदविला आहे. सहाव्या क्रमांकावर फलंदाजी करत क्विंटन डी कॉकने 141 धावांची नाबाद खेळी साकारली. हे त्याचे सहावे कसोटी शतक आणि सर्वोच्च धावसंख्या आहे. आता आपण विचार करत असाल की हे शतक इतके विशेष का आहे? वास्तविक, डी कॉकने हा डाव 170 चेंडूंचा सामना करताना खेळला. त्याने 7 षटकार आणि 12 चौकार ठोकले.

या सात षटकारांच्या मदतीने त्याने धोनी, आफ्रिदी आणि डिव्हिलियर्सला मागे सोडले. वेस्ट इंडिजमध्ये वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या डावात सहा षटकार मारण्याचा विक्रम या तिघा जणांच्या नावावर होता आणि आता क्विंटन डी कॉकने 7 षटकार मारत हा विक्रम केला आहे. शाहिद आफ्रिदीने 2005 मध्ये महेंद्रसिंग धोनी 2006 आणि 2010 मध्ये एबी डिव्हिलियर्सने विक्रम केला होता.

क्विंटन डी कॉक

new google

दक्षिण आफ्रिकेचा संघ विंडीजला पडला भारी

वेस्ट इंडिज आणि दक्षिण आफ्रिका यांच्यात खेळल्या जाणार्‍या पहिल्या कसोटी सामन्यात वेस्ट इंडीज संघाने नाणेफेक जिंकून फलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला.  पण पहिल्याच डावात विंडीजचा संघ ढेपाळला आणि अवघ्या 97 धावा काढून सर्वबाद झाला. यानंतर, क्विंटन डी कॉकच्या 141 धावांच्या खेळीमुळे भारतीय संघाने 322 धावा केल्या आणि 125 धावांची आघाडी घेतली. यानंतर यजमान वेस्ट इंडीज संघ दुसर्‍या डावातही गुडघे टेकताना दिसत आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : निर्वानिकरन : पर्यावरणाची सर्वांत मोठी समस्या

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here