आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

ब्रायन लारा खेळायला लागल्यावर त्याची फलंदाजी चाहत्यांना आठव्या आश्चर्यासारखी वाटायची…!


ब्रायन चार्ल्स लारा हा क्रिकेट जगातील एकमेव असा खेळाडू आहे ज्याची फलंदाजी आठवा चमत्कार पाहण्याइतकीच आहे. जो खेळाडू लहानपणापासूनच आपला खेळ दाखवण्यासाठी ओळखला जातो. क्रिकेटच्या या महान फलंदाजाचा जन्म  टोबॅगो येथे 02 मे 1969 रोजी झाला होता. एकीकडे कॅरेबियन देशांमध्ये  पहिले विश्वचषक जिंकले जात होते, दुसरीकडे सर्वसाधारण घराबाहेर पडलेला एक असामान्य लहान मुलगा क्रिकेटची कौशल्ये शिकत होता.

ब्रायन लारा

वयाच्या 14 व्या वर्षी लाराच्या फलंदाजीने 126 च्या सरासरीने शालेय क्रिकेटमध्ये 745 धावा केल्या आणि देशाला भविष्यासाठी एक नवा तारा दिला. क्रिकेटच्या जगात प्रत्येक डावाबरोबर एक नवीन पाऊल टाकणाऱ्या लारासाठी 1987 हे वर्ष  हे खूप खास होते. युवा क्रिकेटमध्ये लाराने 498 धावा केल्या आणि नवीन विक्रम केला. लारा आता आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण करण्यास सज्ज झाला होता. पण वडिलांच्या अकस्मात मृत्यूमुळे त्याने आपले नाव संघातून काढून घेतले.

new google

सचिनने सचिनच्या पदार्पणानंतर एका वर्षानंतर लाराने1989 मध्ये आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधील पहिले पाऊल ठेवले. नशिबही असे होते की मैदानही पाकिस्तानचे होते आणि समोरची टीमही पाकिस्तानची होती. लाराला पहिल्या डावात अर्धशतक चुकले. मोठा डाव खेळल्यामुळे ख्यातीप्राप्त लाराला त्याच्या पहिल्या कसोटी शतकासाठी3 वर्षे वाट पाहावी लागली, जरी या दरम्यान त्याने फक्त चार कसोटी सामने खेळले.

ऑस्ट्रेलियन संघ समोर होता आणि लाराने 277 धावांची अतुलनीय खेळी खेळून सर्वांना चकित केले. जर लारा धावचीत झाला नसटा  तर कदाचित त्याचे पहिले शतक 300 च्या पुढे गेले असते. पहिल्या कसोटी शतकाच्या आनंदाचा अंदाज यावरून येतो कि त्याने आपल्या मुलीचे नाव सिडनी ठेवले आहे. ब्रायन लारा

पहिल्या कसोटी शतकाच्या एक वर्षानंतर लाराने असा खेळ  खेळला होता ज्याची कल्पनाही कोनी केली नसेल. लाराच्या कसोटी कारकीर्दीतील तिसरे शतक इंग्लंडविरुद्ध आले, ते काही सामान्य शतक नव्हते. 375 धावांचा विश्वविक्रम डाव त्याच्या फलंदाजीकडून आला जो बर्‍याच वर्षांपासून अबाधित राहिला. काही महिन्यांनंतर लाराने 375 मागे सोडले आणि काऊन्टी क्रिकेटमध्ये नाबाद 501 धावांची खेळी केली. शेवटच्या प्रथम श्रेणी सामन्यांमध्ये लाराने फलंदाजीसह सात शतके केली होती आणि हे प्रथमच घडले.

लाराच्या सर्वाधिक 375 धावांचा विक्रम मॅथ्यू हेडनने 380 धावांच्या खेळीने मोडला परंतु त्याला काही महिन्यानंतरच लाराने पुन्हा नाबाद 400 धावांची खेळी केली. आणि नवा विक्रम आपल्या नावावर केला. ब्रायन लारा

कसोटी क्रिकेटमध्ये लारासारखा दुसरा फलंदाज नव्हता. एकीकडे 400 धावांची खेळी धैर्याची चिन्हे होती तर दुसरीकडे, एका षटकात 28 धावा करण्याचा विक्रम त्याच्या आक्रमकतेला दाखवून देतो. कसोटी क्रिकेटमधील 11000 चा आकडा ओलांडणारा पहिला खेळाडू ठरलेला लारा हा असा फलंदाज होता की त्याला विरोधी संघात दहशत कसी निर्माण करायची हे चांगले माहिती होते.

क्रिकेट इतिहासातील लारा हा एकमेव फलंदाज आहे ज्याने दोनदा 350 पेक्षा जास्त धावा केल्या.. त्याने 9 द्विशतक ठोकण्याचा विक्रम केला आहे. जोपर्यंत लाराने देशाकडून खेळला तोपर्यंत संघाच्या धावांमध्ये त्याचे योगदान 20 टक्के होते, या प्रकरणात केवळ दोन खेळाडू त्याच्या पुढे आहेत.


 

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : निर्वानिकरन : पर्यावरणाची सर्वांत मोठी समस्या

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here