आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक इंस्टाग्राम
===

70% मुस्लीम असलेल्या या गावात प्रत्येकाकडे आहेत 2 बायका, त्याच कारणही आहे तेवढच विशेष…!


भारतात दोन विवाह करणे बेकायदेशीर मानले जाते, परंतु असे एक असे गाव आहे जेथे प्रत्येक पुरुष दोनदा विवाह करतो. होय, कदाचित यावर तुमचा विश्वास नसेल पण हे खरं आहे. वास्तविक, भारतातील बाडमेर जिल्ह्यात एक डेरासर गाव आहे.या गावात सुमारे 70 मुस्लिम कुटुंबे राहत आहेत. ही मुस्लिम कुटुंबे दोनदा लग्न करण्याची परंपरा पाळतात आणि ते आपल्या दोन पत्नींसह सुखी आयुष्य जगत  आहेत.मुस्लीम

देरासर गावातील पुरुषांना दोनदा लग्न करण्याची परवानगी आहे आणि ही प्रथा अनेक वर्षांपासून चालू आहे. असा विश्वास आहे की या गावात माणूस आपल्या पहिल्या बायकोपासून मूल मिळवू शकत नाही, म्हणून मुलांच्या फायद्यासाठी त्याला दुसरे लग्न करावे लागेल.

येथील ग्रामस्थांचे म्हणणे आहे की त्यांच्या गावातील एकहीपुरुषाला पहिल्या  पत्नीपासून मूल होत नाही, परंतु  दुसऱ्या लग्नानंतर मात्र त्यांना संततीचे सुख मिळते. गावातल्या बर्‍याच लोकांनी आपल्या वयाच्या निम्म्या वयानंतर पहिल्या पत्नीच्या  इच्छेनुसार दुसरे लग्न केले, त्यानंतर त्यांना मूल झाले. हे देखील निदर्शनास आणून दिले गेले होते की सर्व कुटुंबांना दुसर्‍या पत्नीची मुले आहेत आणि ती पहिल्यापासून नाही. म्हणून येथून ही परंपरा सुरू झाली.

काही लोकांनी ही प्रथा मोडली ..मुस्लीम

तथापि, ही परंपरा निराधार असल्याचे दिसून येते. असे मानले जाते की गावात अशी काही कुटुंबे आहेत ज्यात पुरुषांनी फक्त एकदाच लग्न केले आहे. परंतु अशी माहिती आहे की त्याला आपल्या पहिल्या पत्नीपासून एकही मुल होऊ शकले नाही.

new google

जरी कोणत्याही महिलेला आपला पती इतर कोणत्याही स्त्रीबरोबर सामायिक  करावासा वाटू शकत नाही, परंतु या गावात एक विचित्र किस्सा आहे की कोणत्याही पुरुषाची पहिली पत्नी दुसर्‍या पत्नीशी असुरक्षितता किंवा मत्सर करीत नाही. आणि ते सर्व एकाच छताखाली एकत्रितपणे एकत्र राहतात.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : निर्वानिकरन : पर्यावरणाची सर्वांत मोठी समस्या

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here