आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

पाकिस्तानचा माजी वेगवान गोलंदाज यासिर अराफतने राहुल द्रविडच्या उदारपणाची सांगितली ही कहाणी!


बरेच दिवस भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात द्विपक्षीय क्रिकेट मालिका खेळल्या गेलेल्या नाहीत.  याचे कारण म्हणजे दोन देशांमधील सीमेवरील तणाव. पाकिस्तानचा माजी वेगवान गोलंदाज यासिर अराफतने भारतीय संघाचा माजी कर्णधार आणि मध्यम ऑर्डरचा फलंदाज राहुल द्रविड यांच्या औदार्याचा किस्सा सांगितला. 2014 मध्ये राहुलने त्याला भेटायला टॅक्सी सोडली होती.Rahul Dravid had a much bigger impact than probably anyone in Indian  cricket: Gautam Gambhir

पाकिस्तानचा माजी वेगवान गोलंदाज यासिर अराफत यूट्यूब चॅनल स्पोर्ट्स यारीशी बोलताना म्हणाला, “राहुल द्रविड लॉर्ड्स येथे झालेल्या सामन्यावर समालोचन करायला आला होता. सामना संपल्यानंतर त्याने स्टेडियमबाहेर येऊन टॅक्सी बुक केली होती. आत बस. मी त्याला हाक मारली, “राहुल भाई”. त्याने माझा आवाज ऐकला आणि टॅक्सी ड्रायव्हरला जाण्यास सांगितले. त्याने माझ्याशी बोलायला टॅक्सी सोडली. ”  तो पुढे म्हणाले, “मी पाकिस्तानकडून जास्त क्रिकेट खेळलेले नाही. तरीही राहुल माझ्याशी 10-15 मिनिटे बोलला. त्याने मला माझ्या क्रिकेटबद्दल आणि माझ्या कुटुंबाबद्दल विचारले. मला ते खरोखरच आवडले.”

यासिर अराफत

new google

यासिर अराफतने राहुल द्रविडला बाद करून पहिला कसोटी विकेट घेतला. त्याच्या कारकिर्दीतील सर्वात महत्त्वाची विकेट असल्याचे यासिरने सांगितले.  39 वर्षीय यासिर अराफतने पाकिस्तानकडून 3 कसोटी, 11 वनडे आणि 13 टी -20 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळले. तो काउंटी क्रिकेटमध्ये सतत खेळत असतो. अराफत ससेक्स, सरे, हॅम्पशायर आणि सोमरसेटकडून खेळला. उजव्या हाताच्या वेगवान गोलंदाजाने कसोटी सामन्यात भारताविरुद्ध डावात पाच विकेट्स घेतल्या.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : निर्वानिकरन : पर्यावरणाची सर्वांत मोठी समस्या

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here