आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

श्रीलंका दौऱ्यासाठी शिखर धवन नाही, तर हे ३ खेळाडू होते कर्णधार पदाचे प्रमुख दावेदार…!


टीम इंडिया जुलैमध्ये श्रीलंका दौर्‍यावर जाईल जिथे तीन एकदिवसीय सामने आणि तीन टी -20 सामने खेळायचे आहेत. टीम इंडियाचा वरिष्ठ खेळाडू इंग्लंडमध्ये असल्याने टीम इंडियाचा बी संघ श्रीलंका दौरा करेल. या दौर्‍यासाठी शिखर धवनला संघाचा कर्णधार बनविण्यात आले आहे. शिखर धवन व्यतिरिक्त असे तीन खेळाडू आहेत ज्यांना निवडकर्ते श्रीलंकेच्या दौर्‍यासाठी संघाचा कर्णधार बनवू शकले असते.

वास्तविक शिखर धवन 35 वर्षांचा झाला आहे, अशा परिस्थितीत निवड समितीने शिखर धवनऐवजी आणखी एक युवा खेळाडू कर्णधार केले असते तर बरे झाले असते. श्रीलंका दौर्‍यासाठी कर्णधार म्हणून बनू शकलेल्या तीन खेळाडूंची नावे पाहूया.कर्णधार

हार्दिक पांड्या: श्रीलंका दौऱ्यात संघाच्या निवडीपूर्वी हार्दिक पंड्याला संघाचा कर्णधार म्हणून पहिले जात होते.  शिखर धवनच्या ऐवजी  हार्दिक पंड्याकडे कर्णधार म्हणून निर्णय भारतीय क्रिकेटच्या भविष्याचा विचार करता खूप फायदेशीर ठरू शकला असता.

new google

हार्दिक पंड्या आज जगातील धोकादायक अष्टपैलू खेळाडूंमध्ये गणला जातो. हार्दिक पंड्या आता फक्त 27 वर्षांचा आहे, त्याची दीर्घ कारकीर्द आहे, त्यामुळे शिखर धवनच्या जागी त्याला कर्णधार बनवलं असतं तर बरं झालं असतं.

भुवनेश्वर कुमारः शिखर धवनच्या जागी टीम इंडियाचा वेगवान गोलंदाज भुवनेश्वर कुमारलादेखील कर्णधारपद देता आले असते. श्रीलंका दौर्‍यासाठी कर्णधार म्हणून भुवनेश्वर कुमारचा दावा पुरेसा मजबूत होता पण शेवटी निवड समितीने शिखर धवनचे नाव नक्की केले.

भुवनेश्वर कुमार हा टीम इंडियाचा सर्वोत्कृष्ट कर्णधार आहे, तो जवळजवळ 9 वर्षांपासून टीम इंडियाचा एक भाग आहे, त्याला अनुभवाची कमतरता नाही. 31 वर्षीय भुवनेश्वर कुमार कर्णधार म्हणून उत्तम निवड होऊ शकला असता. कारकीर्दीच्या शेवटी उभे असलेल्या शिखर धवनला कर्णधार का बनविले गेले हे समजण्यापलीकडे आहे.कर्णधार

पृथ्वी शॉ: पृथ्वी शॉचा कर्णधार म्हणून चांगला अनुभव आहे. 2018 मध्ये शॉच्या नेतृत्वात टीम इंडियाने ऑस्ट्रेलियाने आयोजित केलेल्या अंडर 19 वर्ल्ड कप जिंकला. पृथ्वी शॉची आयपीएलमधील कामगिरीही चांगली होती.  पृथ्वी शॉ हा एक तरूण खेळाडू आहे, त्याला टीम इंडियाचे भविष्य असेही म्हणतात.

अशा परिस्थितीत त्याला टीम इंडियाच्या कर्णधारपदाची जबाबदारी देण्यात आल्यास त्याची चांगलीच कसोटी घेतली जाऊ शकते. भविष्याकडे पाहता टीम इंडियाला तरूण खेळाडूची गरज आहे ज्याकडे संघात जास्त काळ टिकून राहून कर्णधार होण्याची शक्ती आहे.त्यामध्ये पृथ्वी शॉ यामध्ये पूर्णपणे फिट आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here