आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

बाजारातून नवीन कपडे आणल्याबरोबर न धुता घालू नका; अन्यथा होऊ शकतील हे त्रास!


आपण अशा लोकांपैकी आहात का ज्यांनी नवीन कपडे खरेदी करताच परिधान करता? जर तुमचे उत्तर होय असेल तर ही बातमी तुमच्यासाठी आहे. आपली ही सवय तुम्हाला त्रास देऊ शकते. वस्तुतः स्टोअरमधून कपडे परिधान करता तेव्हा आपल्या नवीन कपड्यांमुळे काही जंतू आणि बॅक्टेरियाच्या संपर्कात येण्याची शक्यता असते, ज्यामुळे त्वचेच्या संसर्गाचा धोका वाढतो. चला, आपण नवे कपडे  धुण्यामागची आणखी कारणे जाणून घेऊया.

कपडे

आपल्यापर्यंत पोहोचण्याच्या प्रक्रियेदरम्यान कपड्यांना संसर्ग होऊ शकतो

new google

कारखान्यात कपड्यांचे उत्पादन केल्यावर, ते स्टोअरमध्ये पोहोचण्यापूर्वी त्यांना पॅक केले जातात आणि एका ठिकाणाहून दुसर्‍या ठिकाणी पाठविले जातात.  कापड कोठे बनवले, कोठे ठेवले आणि ते कसे वाहत होते याचा शोध घेणे कठिण आहे.  या संपूर्ण प्रक्रियेदरम्यान, आपला नवीन कपडा बर्‍याच रोगजनक आणि जंतूंच्या संपर्कात असू शकतो. आपण हे सूक्ष्मजीव पाहू शकत नाही परंतु याचा अर्थ असा नाही की ते अस्तित्वात नाहीत.  तर, आपल्या स्वतःच्या सुरक्षिततेसाठी, कपडे धुण्यानंतरच घाला.

बरेच लोक आपल्या आधी हे कपडे वापरुन पाहतातकपडे

मोठ्या फॅशन स्टोअरमध्ये लोक प्रथम ड्रेस वापरण्याचा प्रयत्न करतात आणि नंतर ते योग्य प्रकारे बसतात की नाही याची खात्री करतात अाणि ते खरेदी करतात. म्हणून जेव्हा आपण तिथून कपडे विकत घेतो तेव्हा आपण यापूर्वी किती जण ते कपडे घालून प्रयत्न केले याची खात्री बाळगू शकत नाही.  जेव्हा आपण ते कपडे घालतो तेव्हा मृत त्वचा आणि त्यांच्या त्वचेवरील जंतू कपड्यांवर उपस्थित असू शकतात.  यामुळे त्वचेवर पुरळ, खाज सुटणे आणि अॅलर्जी होऊ शकते.

कपड्यांना रंग देण्यासाठी बरीच रसायने वापरली जातात

पहिल्यांदा कपडे बनवण्यासाठी आणि नंतर त्या विशिष्ट रंगांमध्ये रंगविण्यासाठी विविध प्रकारच्या रसायनांचा वापर केला जातो.  त्वचेच्या संपर्कात असताना ही सर्व रसायने खाज सुटणे आणि पुरळ उठवू शकतात. त्याच वेळी, अॅलर्जीचा धोका सर्वाधिक राहतो.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here