आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

न्यूझीलंडच्या संघाने घडवला इतिहास;  22वर्षांनंतर इंग्लंडमध्ये 1-0 ने जिंकली मालिका!


एॅजबॅस्टन येथे झालेल्या दुसर्‍या कसोटी सामन्यात न्यूझीलंडच्या संघाने इंग्लंडचा 8 गडी राखून पराभव केला. या विजयासह किवींनी दोन सामन्यांची कसोटी मालिका 1-0 अशी जिंकली.  1999 नंतर न्यूझीलंडच्या संघाने इंग्लंडच्या भूमीवर पहिली कसोटी मालिका जिंकली आहे. दुसरा कसोटी सामना जिंकून न्यूझीलंड आयसीसी कसोटी क्रमवारीतही अव्वल क्रमांकाचा संघ बनला आहे.न्यूझीलंड

इंग्लिश संघाने दुसर्‍या डावात न्यूझीलंडसमोर 38 धावांचे लक्ष्य ठेवले होते, जे संघाने फक्त 2 गडी गमावून जिंकले. लॉर्ड्स येथे खेळलेला पहिला कसोटी सामना बरोबरीत सुटला. न्यूझीलंडच्या वेगवान गोलंदाजांनी परिस्थितीचा फायदा उठविला आणि दुसर्‍या डावात इंग्लंडला केवळ 122 धावांवर गुंडाळले गेले.

सामन्यात सहा बळी घेणारा न्यूझीलंडचा वेगवान गोलंदाज मॅट हेन्री याला सामनावीरचा पुरस्कार देण्यात आले. इंग्लंडने पहिल्या डावात 303 धावा केल्या होत्या, त्या अनुषंगाने डेव्हन कॉनवे (80) आणि अनुभवी फलंदाज रॉस टेलर (80) यांच्या डावामुळे किवी संघ 388 धावांवर बाद झाला.न्यूझीलंड

new google

यानंतर दुसर्‍या डावात न्यूझीलंडच्या मॅन हेनरी, ट्रेंट बाउल्ट आणि नील वॅग्नर या तिघांनी इंग्लंड संघाला अवघ्या 122 धावांवर गुंडाळले.  इंग्लंडकडून वेगवान गोलंदाज मार्क वूडने दुसर्‍या डावात सर्वाधिक धावा केल्या. हेन्री आणि वॅग्नरने प्रत्येकी तीन आणि बोल्टने दोन गडी बाद केले.

दुसर्‍या डावात 38 धावांचा पाठलाग करताना न्यूझीलंडच्या संघाने आपला पहिला विकेट 6 धावांच्या स्कोरवर डेव्हन कॉनवे (3) च्या रूपात गमावला. यानंतर ओली स्टोनने 8 धावांच्या धावसंख्येवर विल यंगला परत पाठविले.  मात्र, यानंतर कर्णधार टॉम लँथम (नाबाद 23) आणि रॉस टेलर (नाबाद 0) यांनी संघाला पुढील कोणताही धक्का बसू दिला नाही.

इंग्लंडकडून पहिल्या डावात रोरी बर्न्सने शानदार 81 धावा केल्या तर लॉरेन्सने नाबाद 81 धावा केल्या. गोलंदाजीत स्टुअर्ट ब्रॉडने 5 विकेट घेतल्या आणि इंग्लंडकडून ऑली स्टोनने तीन गडी बाद केले.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here