आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

उन्हाळ्याच्या दिवसांत गरम पाण्यात मीठ टाकून अंघोळ करण्याचे हे आहेत आरोग्यदायी फायदे!


 

उन्हाळ्याच्या मौसमात शीतलता आणि ताजेपणाची वेगळी मजा आहे. आपले स्नायूना आराम मिळावा, शरीराच्या वेदना आणि मृत त्वचेपासून मुक्तता मिळावे यासाठी प्रत्येकजण अशा गोष्टीबद्दल जाणून घ्यायचा प्रयत्न करतो, ज्याचा वापर करून आपण या सर्व गोष्टींपासून मुक्त होऊ शकता. बाथ सॉल्ट म्हणजे गरम पाण्यात मीठ टाकून अंघोळ केल्याने या सर्व त्रासापासून आपल्याला मुक्तता मिळेल. चला बाथ सॉल्टचे फायदे जाणून घेऊया …

 बाथ सॉल्ट योग्य आहे का?अंघोळ

मीठाच्या पाण्याने अंघोळ करण्यासाठी आपल्याला आजारी पडण्याची गरज नाही. मीठात विरघळलेले खनिजेंचे अनेक प्रकार आहेत, जे आपल्या शरीरासाठी खूप महत्वाचे आहेत.  यात सल्फ्यूरिक कॅल्शियम, सोडियम, मॅग्नेशियम, सिलिकॉन, बोरॉन, पोटॅशियम, ब्रोमीन आणि स्ट्रॉन्टियम सारख्या खनिजे असतात. त्याचबरोबर, वजन कमी करण्यास, त्वचा सुंदर बनविण्यास, दमा दूर करण्यासाठी आणि रक्तातील साखर नियंत्रित करण्यासाठी देखील मीठ उपयुक्त आहे.

new google

त्याचे फायदे काय आहेत?

स्क्रबमीठ

शरीरास डिटोक्सकरण्यास मदत करते. तसेच, हे एक चांगले स्क्रब मानले जाते, ज्यामुळे शरीरावर स्क्रब केल्याने मृत त्वचेपासून मुक्त होते आणि त्वचा मऊ होते. त्याच वेळी, शरीरातील घाण, घाम आणि अतिरिक्त तेल काढून टाकते.

झोप येणे

बाथ सॉल्टचा उपयोग केल्याने तुमच्या शरीरास आराम मिळतो  व थकवा दूर होतो. त्याचा उपयोग स्नायूंचा ताण कमी करतो आणि मानसिक विश्रांतीची भावना देतो. तसेच आंघोळ केल्यावर आपल्याला चांगली झोप येते.

शरीरात ऊर्जा

याचा उपयोग शरीरात जळजळ, वेदना आणि थकवा पासून आराम प्रदान करतो. शीतलता आणि ताजेपणासह, शरीरात उर्जा पातळी वाढते.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here