आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

फिरोज खानच्या गाडीला टक्कर देऊन शक्ती कपूरला त्याच्या पहिल्या चित्रपटात काम मिळालं होत…


पडद्यामागील प्रत्येक बॉलिवूड हिरोची स्वत: ची वेगळी आणि प्रेरणादायक कहाणी असते. त्यातील एक म्हणजे बॉलिवूडचा प्रसिद्ध खलनायक शक्ती कपूर. चित्रपटांमध्ये दिसण्यापूर्वी तो एक सामान्य माणूस होता, परंतु  एका अभिनेत्याच्या गाडीला धडक दिल्यानंतर त्याच्या आयुष्याचा महत्त्वपूर्ण वळण आला.

1975 पासून कारकीर्दीला सुरुवात करणाऱ्या  शक्ति कपूरने 700 हून अधिक चित्रपटांमध्ये काम केले आणि अजूनही ते तितकेच चित्रपटांमध्ये कार्यरत आहेत. नुकताच तो कॉमेडी किंग कपिल शर्माच्या शोमध्ये पोहोचला होता. या शोमध्ये शक्ती कपूरने आपल्य  कारकिर्दीच्या सुरुवातीपासूनचा  एक किस्सा सांगितला.Shakti Kapoor - Wikipedia

शक्ती कपूरची कार या अभिनेत्याशी धडकली

new google

आपल्या बॉलिवूड कारकिर्दीबद्दल बोलताना शक्ती कपूरने सांगितले की एकदा त्यांची कार ज्येष्ठ अभिनेते फिरोज खानच्या कारला धडकली. या धडकीने त्याचे आयुष्य मोठ्या प्रमाणात बदलले. त्याने सांगितले की एकदा त्यांची कार मुंबईतल्या एका मर्सिडीजला धडकली. अशा परिस्थितीत शक्ती गाडीतून बाहेर आली तेव्हा त्याने एक उंच आणि देखणा माणूस मर्सिडीजमधून बाहेर येताना पाहिला. तो फिरोज खान होता. शक्ती ही संधी कशी गमावू शकला असता. त्याने फिरोज खानला सांगितले की तो पुण्यातील फिल्म इन्स्टिट्यूटचा असून अभिनयात डिप्लोमादेखील केला आहे. आणि कामासाठी विनती ही केली. सर्वप्रथम शक्तीने  मागितलेल्या माफीबद्दल आणि त्याच्या बोलण्यातून जाणवत असलेल्या कामाच्या गरजेबद्दल फिरोज खानने विचार केला आणि त्याला काहीही न बोलता निघून गेला.

इस हीरो की गाड़ी से टकराकर फिल्म स्टार बने थे शक्ति कपूर | shakti kapoor revealed that a car accident helped him to enter bollywood

खरं तर शक्ती म्हणतो की एका शब्दात त्याने फिरोजला तिथे त्याच्या चित्रपटातील भूमिकेसाठी विनंती केली. शक्तीने सांगितले की हे सर्व झाल्यानंतर फिरोज तेथून निघून गेला. यानंतर शक्ती एका मित्राला भेटण्यासाठी त्याच्या घरी पोहोचली. शक्तीचा मित्र के. शुक्ला होते शुक्ला फिरोजबरोबर ‘कुर्बानी’ चित्रपटासाठी काम करत होता.

अशाप्रकारे शक्ति कपूरला त्याच्या  पहिल्या चित्रपटाची संधी मिळाली

शक्ती कपूर

शक्तीने सांगितले, ‘तेथे माझ्या मित्राने सांगितले की फिरोज खान चित्रपटामधील एका विशिष्ट पात्रासाठी नवीन अभिनेता शोधत आहे. तसेच, तो त्या व्यक्तीचा शोध घेत आहे, तो पुणे येथील ‘पुणे फिल्म ’ संस्थेचा आहे. त्यांनी त्याच्या कारलाही धडक दिली.

हे ऐकून शक्ती कपूर खुशीने सर्वाना ओरडत सांगत सुटला कि तो मीच आहे आणि अश्या प्रकारे एका आभिनेत्याच्या कारला धडक देऊन शक्ती कपूर फिल्म इंडस्ट्रीममध्ये येऊन पोहचला होता..

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here