आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

कसोटी क्रिकेटमध्ये प्रत्येक क्रमांकावर फलंदाजी करणारा भारताचा हा दिग्गज खेळाडू आयसीसी हॉल ऑफ फेममध्ये!


आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषदेने (आयसीसी) रविवारी वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपपूर्वी 10 खेळाडूंना आयसीसी हॉल ऑफ फेममध्ये समाविष्ट केले. या 10 क्रिकेटर्सने कसोटी क्रिकेटच्या इतिहासात अभूतपूर्व योगदान दिले आहे. या 10 खेळाडूंच्या समावेशामुळे या प्रतिष्ठित यादीमध्ये समाविष्ट होणार्‍या क्रिकेटपटूंची संख्या 103 होईल. भारताचे डावखुरा फिरकीपटू विनू मांकड यांना यात स्थान देण्यात आले आहे. यात पाच कालखंडातील 10 खेळाडू आहेत.

कसोटी क्रिकेट

दुसर्‍या महायुद्धानंतरच्या काळातील विनू मांकड यांची निवड झाली आहे. हे युग 1946 ते 1970 पर्यंतचे आहे. विनू मांकड व्यतिरिक्त इंग्लंडच्या टेड डेक्स्टरलाही आयसीसी हॉल ऑफ फेमच्या यादीमध्ये स्थान देण्यात आले आहे. विनू मांकडविषयी बोलायचे झाले तर त्यांनी 44 कसोटी सामने खेळले. यात मानकडने 31.47 च्या सरासरीने 2,109 धावा केल्या. त्यांनी 44 कसोटी सामन्यांमध्ये 32.32 च्या सरासरीने 162 बळी घेतले.  ते डावखुरा फिरकीपटू होते. तसेच ते भारताच्या महान अष्टपैलू खेळाडूंमध्ये गणले जातात.

new google

विनू मांकडने 1952 मध्ये लॉर्ड्स येथे इंग्लंडविरुद्ध 72 आणि 184 धावा केल्या. या व्यतिरिक्त त्यांनी या सामन्यात 97 षटके फेकली. कसोटी क्रिकेटमध्ये प्रत्येक क्रमांकावर फलंदाजी करणार्‍या तीन क्रिकेटपटूंपैकी ते एक आहेत. त्यानंतर मांकडने भारताचा महान फलंदाज सुनील गावस्कर यांना प्रशिक्षक दिले.  आयसीसी हॉल ऑफ फेमच्या यादीत सुनील गावस्करचा यापूर्वीच समावेश आहे.

कसोटी क्रिकेट

हॉल ऑफ फेममध्ये दोन खेळाडूंचा समावेश करण्यात आला. त्या पाच कालखंडात प्रारंभिक क्रिकेट युग (1900 पूर्वी), युद्धानंतरचे युग (1918– 45), युद्धानंतरचे युग (1946-1970), एकदिवसीय कालखंड (1971–1995) आणि आधुनिक काळ (1996–2016).  गुरुवारी, क्रिकेटच्या सर्वोच्च संस्थेने आयसीसी हॉल ऑफ फेमच्या विशेष आवृत्तीची घोषणा केली.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here