आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

कसोटी विश्वचषक फायनलची खेळपट्टी कशी असेल, जाणून घ्या टीम इंडियाला फायदा होईल की नुकसान ?


साऊथॅम्प्टनचा मुख्य क्यूरेटर सायमन लीला वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप फायनलसाठी वेगवान आणि बौंसी खेळपट्टीची तयारी करायची आहे, जे स्पिनर्सला नंतर मदत करेल. डब्ल्यूटीसीचा अंतिम सामना भारत आणि न्यूझीलंड यांच्यात 18 जूनपासून होणार आहे. लीने ईएसपीएनक्रिकइन्फोला सांगितले की, “या कसोटीसाठी खेळपट्टी तयार करणे थोडे सोपे आहे कारण ते तटस्थ ठिकाण आहे, आयसीसी (आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषद) च्या सूचना पाळाव्या लागतील परंतु आम्हाला एक चांगली खेळपट्टी तयार करायची आहे ज्यामध्ये दोन्ही संघांचा सामना चांगला असतो.खेळपट्टी.

“तेथे एक समान स्पर्धा असावी. व्यक्तिशः, मला वेगवान बाउन्स असलेली एक खेळपट्टी तयार करायची आहे. इंग्लंडमध्ये असे करणे कठीण असू शकते कारण बहुतेक वेळा हवामान साथ देत नाही परंतु या सामन्यासाठी अंदाज चांगला आहे. हे सनी असेल म्हणून आम्ही वेग वाढवण्याची अपेक्षा करतो आणि जर आम्ही अधिक रोलर्स रोल केले नाहीत तर ही एक कठीण खेळपट्टी असेल.

दोन्ही संघांकडे उच्च क्षमतेचे वेगवान गोलंदाज आहेत आणि लीला सामन्यात त्याचा प्रभाव नेहमी पहायचा आहे. ते म्हणाले, ‘रेड बॉल क्रिकेटला रोमांचक बनविणारी वेग आहे. मी एक क्रिकेट चाहता आहे आणि मला एक खेळपट्टी तयार करायची आहे जी प्रत्येक क्रिकेट प्रेमीला प्रत्येक चेंडू बघायचा आहे, मग तो उत्तम फलंदाजी असो किंवा गोलंदाजीत उत्कृष्ट जादू असो. जर गोलंदाज आणि फलंदाज यांच्यात कौशल्याची लढाई असेल तर एक पहिले ओव्हर खूप रोमांचक असू शकते. तर जर खेळपट्टीवरुन काही वेग आणि बाउन्स असेल परंतु तेथे एकतर्फी हालचाल नसेल तर मी आनंदी होईन.

new google

सामन्यात फिरकीपटूंनाही मदत मिळेल.खेळपट्टी

फिरकी विभागात भारताचा वरचष्मा आहे. रविचंद्रन अश्विन आणि रवींद्र जडेजा येथे त्याचे दोन जागतिक दर्जाचे फिरकी गोलंदाज आहेत. ली म्हणाली की सामना जसजसा वाढत जाईल तसतशी फिरकीपटूंची भूमिका असेल. “मी म्हटल्याप्रमाणे हवामानाचा अंदाज चांगला आहे आणि खेळपट्टे फार लवकर कोरडे पडतात कारण इथल्या मातीला काही रेव आहे. हे फिरकी येण्यासही मदत करते.

आतापर्यंत भारताने साऊथॅम्प्टनमध्ये दोन कसोटी सामने खेळले आहेत आणि ते दोन्ही पराभूत झाले आहेत. त्याचबरोबर न्यूझीलंडच्या संघाने अद्याप येथे कोणतीही कसोटी खेळलेली नाही. कसोटी चँपियनशिपच्या अंतिम सामन्यात येथे 20 डिग्री सेल्सिअस तपमान व हलका पाऊस पडण्याचा अंदाज आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here