आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

सर्जरी न करता 200 किलो वजनाच्या या डान्सरने केले 98 किलो वजन कमी; अशी बनवली जबरदस्त बॉडी !


  

बॉलिवूडचे नामांकित कोरिओग्राफर गणेश आचार्य 50 वर्षांचे झाले आहेत. त्यांचा जन्म 14 जून 1971 रोजी चेन्नई येथे झाला होता. गणेश प्रथम त्यांची बहिण कमला आचार्य यांच्याकडून नृत्य शिकले. यानंतर ते प्रसिद्ध नृत्यदिग्दर्शक कमलजी यांचे सहाय्यक झाले. वयाच्या 12 व्या वर्षी त्यांनी स्वत: चा नृत्य गट तयार केला. वयाच्या 19 व्या वर्षापर्यंत ते बर्‍यापैकी लोकप्रिय झाले होते. 1992 च्या ‘अनाम’ या चित्रपटातून त्यांनी आपल्या करिअरची सुरुवात केली होती.

डान्सर

त्यांनी रणवीर सिंग ते गोविंदापर्यंत नृत्यदिग्दर्शन केले. ते आजच्या भारतातील लोकप्रिय नृत्य दिग्दर्शक म्हणून ओळखला जातात. तथापि, त्याच्या आयुष्यात एक वेळ आली जेव्हा त्याचे वजन 200 किलोग्रॅमपर्यंत पोहोचले. या दरम्यान त्यांनी कामही सुरू ठेवले. मग त्यांनी आपले वजन 98 किलो कमी केले. हे वजन गणेश यांनी इतके कमी कसे करू शकले, त्यांनी कोणत्या युक्त्या अवलंबल्या याची माहिती पुढीलप्रमाणे….

new google

‘भाग मिल्खा भाग’ या चित्रपटाच्या ‘हवन करेंगे’ गाण्यासाठी नृत्यदिग्दर्शनासाठी राष्ट्रीय पुरस्कार प्राप्त गणेश आचार्य गणेश आचार्य यांना कधीही त्यांच्या वजना ने नाचण्यापासून रोखू शकले नाहीत. ते एकवेळी 200 किलो वजनाचे होते. पण आता त्यांचे सुपर फिट फोटो सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहेत. कठोर परिश्रम, नित्य व्यायाम आणि परिपूर्ण आहाराच्या जोरावर त्यांनी इतके वजन कमी केले आहे. केवळ तेच नाही, तर त्यांची पत्नी देखील त्याच्याबरोबर फिटनेसबाबत सतर्क झाली आहे.

गणेश यांनी एका मुलाखतीत सांगितले की, माझ्यासाठी हे अवघड आहे. मी गेली अनेक वर्षे माझ्या शरीरावर कठोर परिश्रम करीत होतो.  2015 मध्ये आलेला हे ब्रो चित्रपटासाठी मी ही 30 -40 किलो वजन वाढवले ​​होते आणि त्यावेळी माझे वजन सुमारे 200 किलो होते. या संपूर्ण प्रवासात त्यांच्या कुटुंबीयांनी त्यांचे खूप सहकार्य केले. प्रशिक्षक अजय नायडू यांच्या देखरेखीखाली हा संपूर्ण प्रवास पूर्ण करण्यास सक्षम झाले असल्याचे गणेश यांनी सांगितले होते.

डान्सर

सुरवातीच्या पहिल्या दोन महिन्यांत केवळ वर्कआउट केल्याचे गणेशने सांगितले होते. पोहायला शिकण्यास त्यांना  15 दिवस लागले. त्यानंतर त्यांचे प्रशिक्षक पाण्याखाली क्रंच करू लागले, ज्यामुळे त्यांच्या शरीरातील आकारावर फरक पडला. ते 75 मिनिटे 11 वेगवेगळे व्यायाम करीत असे. याच्या मदतीने त्याने दीड वर्षात 85 किलो वजन कमी केले.

 

कठोर परिश्रम, नियमित व्यायाम आणि कसरत करून गणेशने 98 किलो वजन कमी केले. आता ते तंदुरुस्त आणि निरोगी आहे. ते आपल्या वर्कआउट रुटीनचे फोटो इन्स्टाग्रामवर शेअर करतात. आता ते लठ्ठपणामुळे पीडित लोकांसाठी फिटनेस आयकॉन बनले आहेत. वजन कमी झाल्यानंतर त्यांना बरीच लाइन लाइट मिळाली. ते म्हणाले होते की,मी जास्त वजन होऊनही नाचत असे, परंतु वजन कमी झाल्यानंतर माझ्या नृत्यातील उर्जा दुपटीने वाढली आहे आणि मला फरक जाणवणत आहे.

तंदुरुस्त होण्यासाठी त्यांनी आहारातही पूर्ण लक्ष दिले. त्यांनी सकाळी 12 वाजण्यापूर्वी आणि रात्री 8 नंतर काहीही खात नाहीत. सकाळी जीम आणि वर्कआऊट करतात.  ते दुपारी फळ म्हणून पपई किंवा काही पदार्थ घेत असे. रात्री 8 नंतर ग्रीन टी, ब्लॅक टी, सूप किंवा पाणी यासारखे द्रव पदार्थ आहारात घ्यायचे. जास्त भूक लागल्यावर डार्क चॉकलेट खायचे.

जेव्हा गणेश दहा वर्षांचे होते तेव्हा त्यांच्या वडिलांचे निधन झाले. वडिलांच्या मृत्यूनंतर त्यांचे बालपण अत्यंत गरीबीत गेले.  त्यांचे शिक्षण सुटले. लहान वयातच ते आपल्या बहिणीकडे गेला. गणेश कुली नंबर 1,  एक, जिद्दी, श्री अौर श्रीमती खिलाडी, तेरे नाम, खाकी, बडे मियां चोट मियां, जानम समझो करो, हसीना मान जायगी, बादशाह, खिलाडी 420, चीन 36 चायना टाऊन, फिर हेरा फेरी, गोलमाल, राम लीला, दबंग २, बाजीराव मस्तानी, पद्मावत, सिंबा या चित्रपटांमध्ये नृत्यदिग्दर्शन केले.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : ह्या आहेत जगातील सर्वात विषारी वनस्पती..!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here