आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

तुम्ही लिंबूपाणी पिण्याचे शौकीन आहात तर मग ही माहिती वाचाच: अतिरिक्त पिणे आरोग्यास ठरु शकते. . .


कडक अशा उन्हात जर तुम्हाला लिंबू पाणी प्यायला मिळाले तर तुम्हाला ताजेतवाने जाणवते. उन्हाळ्यात बहुतेक प्रत्येक घरात लिंबू पाणी पिणे पसंत केले जाते. चव आणि थंडपणाशिवाय, लिंबाचे पाणी पिण्यामुळे एखाद्या व्यक्तीला आरोग्याचे अनेक फायदेही मिळतात. पाण्यात लिंबू पिळून पिल्याने शरीराला व्हिटॅमिन सी, पोटॅशियम आणि फायबर मिळते. असे असूनही, आपल्याला माहिती आहे का की, लिंबाचे जास्त प्रमाणात सेवन केल्याने त्याचे फायदा होण्याऐवजी नुकसान होऊ शकते. जास्त प्रमाणात लिंबू पिण्याचे दुष्परिणाम काय आहेत ते तुम्ही जाणून  घ्या.

लिंबूपाणी

दातांची उदभवेल समस्या-

लिंबाच्या पाण्याचा जास्त प्रमाणात वापर आपल्या पांढर्‍या शुभ्र दातांसाठी घातक ठरू शकतो. नॅशनल इन्स्टिट्यूट ऑफ डेंटल अॅण्ड क्रॅनोओफेशियल रिसर्चमध्ये प्रकाशित केलेल्या अभ्यासानुसार लिंबूपाण्याचे जास्त प्रमाणात सेवन केल्याने दात खराब होतात. लिंबूमध्ये सिट्रस अॅसिड असते. जे दातांशी अत्यधिक संपर्कामुळे दात संवेदनशील बनवते. आपल्यालाही लिंबू पाणी प्यावे लागले असेल तर ते नेहमी स्ट्रॉ ने प्यावे म्हणजे पाणी दातांना स्पर्श करीत नाही.

पोट बिघडणे-

अन्न पचन करण्यासाठी बर्‍याच वेळा लोक लिंबाचा रस घेतात कारण त्यांने आम्ल पचन करण्यास मदत करते. परंतु पोटात जास्त अ‍ॅसिडमुळे माणसाचे पोटही अस्वस्थ होऊ शकते. लिंबू नेहमीच जेवणात मिसळून खा.

मायग्रेनची समस्या

तज्ज्ञांच्या मते लिंबू किंवा इतर लिंबूवर्गीय फळे एखाद्या व्यक्तीमध्ये मायग्रेनची समस्या वाढवू शकतात. याचे कारण असे आहे की लिंबूवर्गीय फळांमध्ये टायरामाईन नावाचा एक विशेष घटक असतो जो मायग्रेनची समस्या वाढवू शकतो. डेलावेअर बायोटेक्नॉलॉजी इन्स्टिट्यूटने असेही सुचवले आहे की, मायग्रेन टाळण्यासाठी लिंबूपाणी पिणे टाळावे.

लिंबूपाणी

निर्जलीकरण (डिहायड्रेशन)

लिंबाचे पाणी पिण्यामुळे वारंवार लघवी होते, ज्यामुळे शरीरात डिहायड्रेशन होऊ शकते. वास्तविक, इलेक्ट्रोलाइट्स आणि सोडियम सारख्या घटक देखील मूत्र माध्यमातून शरीरातून बाहेर टाकले जातात. या अतिरेक्यांमुळे व्यक्तीमध्ये डिहायड्रेशनची समस्या उद्भवते.

रक्तात लोहाचे जास्त प्रमाण

व्हिटॅमिन सी शरीरातील लोहाचे शोषण उत्तेजित करते.  शरीरात व्हिटॅमिन सी जास्त असणे धोकादायक असल्याचे सिद्ध होऊ शकते. हे शरीराच्या अंतर्गत अवयवांचे नुकसान करू शकते.

या लेखात दिलेली माहिती अचूकता आणि सत्यतेची खात्री करण्यासाठी सर्व प्रयत्न केले गेले आहेत.  कोणताही उपाय करण्यापूर्वी तुम्ही तुमच्या डॉक्टरांचा सल्ला घ्यावा ही विनंती आम्ही करतो. आमचा उद्देश आपल्याला केवळ माहिती प्रदान करणे हा आहे.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा..

भारतीय सेना अधिकारी सांगून केली तब्बल 17 मुलींची फसवणूक….घातला 80 करोड रुपयांना गं

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here