आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

आयसीसी टेस्ट चॅम्पियनशिपची मानाची गदा आतापर्यत या संघाने अधिक वेळा जिंकलीय..!


आज आम्ही तुम्हाला अश्या ३ संघाबद्दल सांगणार आहोत ज्यांनी ही गदा सर्वांत जास्त वेळा जिंकली आहे.

 दक्षिण आफ्रिका (3 वेळा)

दक्षिण आफ्रिकेच्या संघाने उर्वरित संघांच्या तुलनेत 2013 ते 2015 या कालावधीत कसोटी क्रिकेटमध्ये चमकदार कामगिरी करत सलग तीन वेळा आयसीसी कसोटी अजिंक्यपद जिंकला. ग्रॅमी स्मिथच्या नेतृत्वात संघाने इंग्लंड आणि ऑस्ट्रेलियासारख्या बलाढ्य संघांविरूद्ध मालिका जिंकली. दक्षिण आफ्रिकेपूर्वी 2012 मध्ये ही कसोटी अजिंक्यपद गदा इंग्लंडच्या संघाकडे होते.

भारत (7 वेळा)
गदा

2009-10 च्या हंगामात महेंद्रसिंग धोनीच्या नेतृत्वात भारतीय संघाने प्रथमच आयसीसी कसोटी अजिंक्यपद जिंकला. यानंतर, 2011 मध्ये कसोटी क्रिकेटमधील वर्चस्व राखत या संघाने गदा ताब्यात घेतली. पण 2012 मध्ये इंग्लंडच्या संघाने रँकिंगमध्ये पहिले स्थान मिळवत भारताकडून पुन्हा एक नंबरचे स्थान हिसकावून घेतले.. त्यानंतर भारतीय संघाने सन  2017 मध्ये पुन्हा विराट कोहलीच्या नेतृत्वात कसोटी क्रिकेटमध्ये चमकदार कामगिरी केली आणि पहिले स्थान मिळविले आणि पुढील सीझनपर्यंत कायम राखले.

ऑस्ट्रेलिया (9 वेळा)

जेव्हा आयसीसी कसोटी स्पर्धेची गदा जाहीर केली गेली तेव्हा ऑस्ट्रेलियन संघ त्यावेळी सर्व प्रकारच्या क्रिकेटमध्ये वर्चस्व राखत होता. सन 2003 ते 2009 या काळात या गदावर सलग 8 हंगामात ऑस्ट्रेलियन संघाने कब्जा केला होता, त्यानंतर 2010 मध्ये भारतीय संघाने  त्यांना मागे टाकत ही गदा जिंकली. पण सन 2016 मध्ये ऑस्ट्रेलियन संघाने स्टीव्ह स्मिथच्या नेतृत्वात पुन्हा एकदा ही गदा जिंकली, परंतु त्यांना हे पदक कायम राखता आले नाही.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here