आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

Ind W vs Eng W: 7 वर्षांनंतर टीम इंडिया खेळणारा कसोटी सामना, एकसाथ अनेक खेळाडू करणार पदार्पण !


बुधवारी इंग्लंड विरुद्ध एकमेव कसोटी सामना खेळण्यासाठी भारतीय महिला संघ मैदानात उतरणार आहे. भारतीय महिला संघ जवळजवळ 7 वर्षानंतर पांढर्‍या रंगाची जर्सी घालताना दिसणार आहे.  2014 मध्ये दक्षिण आफ्रिकेविरूद्ध भारताने अखेरचा कसोटी सामना खेळला होता. तेव्हापासून इंग्लंड आणि ऑस्ट्रेलियामधील केवळ महिला संघच कसोटी सामने खेळू शकला आहे. भारतीय महिला क्रिकेटसाठी हा ऐतिहासिक दिवसपेक्षा कमी नाही, कारण या सामन्यात अनेक खेळाडू एकाच वेळी भारताकडून कसोटी क्रिकेटमध्ये पदार्पण करतील.कसोटी

खरं तर, 18 सदस्यीय संघातील केवळ 8 खेळाडूंना लाल चेंडूचा अनुभव आहे. सर्वात अनुभवी मिताली राज आणि झुलन गोस्वामी आहेत. दोघेही 10-10 सामने खेळले आहेत. याशिवाय हरमनप्रीत कौर, स्मृती मंधाना, शिखा पांडे, पूनम राऊत, एकता बिष्ट, पूनम यादव यांनीही कसोटी सामने खेळले आहेत.

कोरोनामुळे बर्‍याच संधी नाहीत

new google

कोरोना विषाणूमुळे भारतीय महिला क्रिकेटपटूंना खेळायला संधी मिळाल्या नाहीत. गतवर्षी टी -20 विश्वचषक स्पर्धेच्या अंतिम फेरीत ही टीम पोहोचली होती. 8 मार्च रोजी ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध झालेल्या अंतिम सामन्यात त्याला 85 धावांनी पराभवाला सामोरे जावे लागले. या सामन्यानंतर भारतीय महिला संघ केवळ एक वनडे आणि टी -20 मालिका खेळू शकला.  गेल्या 15 महिन्यांत संघाला खेळायला फारशी संधी मिळाली नाही.

कसोटी

इंग्लंड संघाचे पारडे आहे जड

कसोटी क्रिकेटमध्ये इंग्लंडचा भारताच्या तुलनेत मोठा फायदा आहे. भारताकडे केवळ 30 कसोटी सामन्यांचा अनुभव आहे, तर इंग्लिश संघात 47 कसोटी सामन्यांचा अनुभव आहे. जरी शेवटच्या तीन कसोटी सामन्यात भारताने दोनदा इंग्लंडला पराभूत केले आहे. दुसरीकडे इंग्लंडने शेवटचे तीन कसोटी सामने गमावले आहेत.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here