आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

WTC च्या अंतिम सामन्यासाठी न्यूझीलंडने 15 सदस्यीय संघाची केली घोषणा; यांना मिळाली संधी


इंग्लंड विरुद्ध दोन सामन्यांच्या कसोटी सामन्यांची मालिका जिंकल्यानंतर न्यूझीलंडच्या संघाने 18 जूनपासून सुरू असलेल्या भारत विरुद्ध वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपच्या अंतिम सामन्यासाठी 15 सदस्यीय संघाची घोषणा केली आहे.  या संघात इंग्लंडविरुद्धची दुसरी कसोटी न खेळणारा कर्णधार केन विल्यमसन, वेगवान गोलंदाज टिम साउथी आणि अष्टपैलू कॉलिन डी ग्रॅन्डहोमे परतले आहेत.

इंग्लंडविरुद्धच्या दौर्‍यावर आलेल्या मूळ 20 लोकांच्या संघातून पाच खेळाडूंना वगळण्यात आले. हे पाच खेळाडू म्हणजे- डग ब्रेसवेल, जेकब डफी, डॅरेल मिशेल, रॅचिन रवींद्र आणि मिशेल सॅटनर. या संघात आश्चर्यकारक नाव नाही. अष्टपैलू म्हणून केवळ कॉलिन डी ग्रॅन्डहोमे तंदुरुस्त आहे. विल यंग याला मधल्या फळीसाठी स्थान देण्यात दिले आहे.

new google

इंग्लंडविरुद्धच्या दुसर्‍या कसोटी सामन्यात टॉम ब्लूडेलचा समावेश दुखापतग्रस्त बीजे वॉटलिंग च्या जागेवर करण्यात आला होता. त्याचे संघात पुनरागमन झाले आहे. या स्पर्धेसाठी भारतीय टीम 3 जून रोजी इंग्लंडला पोहोचला आहे. भारतीय संघातील खेळाडू आपसात सामने खेळत आहेत.  त्याचबरोबर न्यूझीलंडनेही या महान सामन्याआधी इंग्लंडसह दोन कसोटी सामन्यांची मालिका जिंकून ती जिंकली.

वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप पॉईंट टेबलमध्ये भारताने अव्वल स्थान पटकावले आहे. या स्पर्धेत भारताने 12 कसोटी सामने जिंकले आहेत आणि 4 गमावले आणि एक सामना अनिर्णित राहिला.  भारत 520 गुण असून टक्केवारी 72.2 आहे. त्याचबरोबर न्यूझीलंडने 7 सामने जिंकले आहेत आणि 4 सामने गमावले आहेत. न्यूझीलंडचे गुण 420 आहेत आणि टक्केवारी 70 आहे.  कसोटीसाठी राखीव दिन म्हणून आयसीसीने 23 जूनची तारीख निश्चित केली आहे. अंतिम सामना (डब्ल्यूटीसी फायनल) ड्रॉ किंवा टाय असेल तर भारत आणि न्यूझीलंड दोघेही संयुक्तपणे विजेते घोषित होतील.

एजबॅस्टन येथे खेळल्या गेलेल्या दुसर्‍या कसोटी सामन्यात न्यूझीलंडने इंग्लंडचा 8 गडी राखून पराभव करत विजय मिळविला. या विजयासह किवींनी दोन सामन्यांची कसोटी मालिका 1-0 अशी जिंकली. 1999 नंतर न्यूझीलंडच्या संघाने इंग्लंडच्या भूमीवरील कसोटी मालिका जिंकली. दुसरी कसोटी जिंकून न्यूझीलंडही आयसीसी कसोटी क्रमवारीत अव्वल क्रमांकाचा संघ ठरला.

इंग्लंड संघाने दुसर्‍या डावात न्यूझीलंडसमोर 38 धावांचे लक्ष्य ठेवले होते, जे संघाने केवळ 2 गडी गमावून जिंकले.  लॉर्ड्स येथे खेळलेला पहिला कसोटी सामना बरोबरीत सुटला.  न्यूझीलंडच्या वेगवान गोलंदाजांनी परिस्थितीचा फायदा उठविला आणि दुसर्‍या डावात इंग्लंडला केवळ 122 धावांवर गुंडाळले गेले.

विश्वचषक स्पर्धेसाठी न्यूझीलंडचा 15 सदस्यीय संघ :

केन विल्यमसन, टॉम ब्लेंडल, ट्रेंट बाउल्ट, डेव्हन कॉन्वे, कॉलिन डी ग्रँडहोम, मॅट हेन्री, काईल जेमीसन, टॉम लाथम, हेनरी निकोलस, अजाज पटेल, टिम साउथी, रॉस टेलर, नील वॅग्नर , व्हिजे वॉटलिंग, विल यंग.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : कधी गायची जागरणात गाणे ,आज नेहा कक्कर अव्वल दर्जाची गायक बनली ती या एका शोमुळेच….!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here