आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

हे ५ फलंदाज आपल्या संपूर्ण कारकिर्दीत एकही षटकार मारू शकले नाहीत..!


बदलत्या क्रिकेटच्या युगात कदाचित असा एकही फलंदाज नसेल ज्यानेषटकार मारला नसेल. एकदिवसीय किंवा कसोटी क्रिकेट असो, प्रत्येक खेळाडू निश्चितपणे एक षटकार मारतो. पण असे काही खेळाडू होते ज्यांना त्यांच्या कारकीर्दीत एकही षटकार ठोकता आला नाही. अशा क्रिकेटपटूंमध्ये भारतीय खेळाडूंचा देखील समावेश आहे. आजच्या या लेखात आपण अश्याच ५ खेळाडूबद्दल जाणून घेणार आहोत ज्यांना आपल्या संपूर्ण कारकिर्दीत एकही षटकार मारता आला नाही.

जोनाथन ट्रॉट: इंग्लंड कसोटी संघातील एक उत्कृष्ट फलंदाज, जोनाथन ट्रॉटने देशाकडून 52 कसोटी सामने खेळले आणि 93 वेळा फलंदाजीसाठी आला. या दरम्यान त्याने 44 च्या सरासरीने 3835 धावा केल्या, त्यात 9 शतके आणि 19 अर्धशतकांचा समावेश आहे. पण हे जाणून तुम्हाला आश्चर्य वाटेल की त्याने 451 चौकार मारले परंतु तो एकही षटकार मारू शकला नाही.India vs Eng Test Series: Jonathan Trott says putting up a big first innings total along with countering spinners will be key for England

विजय मांजरेकर: भारतीय कसोटी इतिहासातील एक सर्वोत्कृष्ट फलंदाज विजय मांजरेकर देखील त्या फलंदाजांपैकी एक आहे ज्यांनी संघासाठी धावा केल्या पण षटकार मारू शकले नाहीत. विजयने भारताकडून 55 कसोटी सामने खेळले आणि 39 च्या सरासरीने 3208 धावा केल्या. त्याने आपल्या कारकीर्दीत सात शतके आणि 15 अर्धशतक झळकावले पण तो कधीही षटकार मारू शकला नाही.षटकार

new google

आशिष बगाई: कॅनेडियन संघाचा माजी कर्णधार आणि यष्टीरक्षक फलंदाज आशिष बगाई अशा एक फलंदाज आहे ज्यांना क्रिकेटच्या अगदी छोट्या स्वरूपामध्येही षटकार ठोकता आला नाही. आशिषने संघासाठी 9 टी -20 सामने खेळले ज्यामध्ये त्याने दोन अर्धशतकांसह 284 धावा केल्या. यादरम्यान त्याने 27 चौकार ठोकले परंतु एकही षटकार लगावू शकला नाही.

षटकार

जेफ्री बहिष्कार: इंग्लंडचा एक उत्कृष्ट खेळाडू जॉफ्री बायकॉट हा एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये षटकार मारू शकला नाही अशा खेळाडूंपैकी एक आहे. आपल्या स्पष्ट वक्तव्यासाठी परिचित, बॉयकॉटने देशासाठी 36 एकदिवसीय सामने खेळले, ज्यात त्याने 1082 धावा केल्या. या दरम्यान त्याने शतक व 9 अर्धशतक ठोकले परंतु कधीही षटकार लगावू शकला नाही.

मनोज प्रभाकर: जर आपण एकदिवसीय क्रिकेटबद्दल बोललो तर भारताचा माजी अष्टपैलू मनोज प्रभाकर या यादीत आघाडीवर आहे. भारताकडू 130 एकदिवसीय सामने खेळणार्‍या मनोज प्रभाकरने 1858  धावा केल्या आणि दोन शतके आणि 11 अर्धशतके ठोकली पण एक षटकारही तो मारू शकला नाही.


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : ह्या आहेत जगातील सर्वात विषारी वनस्पती..!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here