आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

विराट कोहलीच्या निवृत्तीनंतर या ४ खेळाडूपैकी एक बनू शकतो भारतीय संघाचा नवा कर्णधार…!


विराट कोहली हा आतापर्यंतचा एक महान फलंदाज आहे आणि याबद्दल काहीही शंका नाही. जेव्हा जेव्हा टीम इंडियाला त्याची गरज भासते तेव्हा त्याने कामगिरी बजावली आणि आतापर्यंत त्याने स्वत: चा उत्कृष्ट प्रदर्शन केला आहे. केवळ एक महान फलंदाज म्हणूनच नव्हे तर कोहलीनेही सर्व प्रकारातील संघाचा सर्वश्रेष्ठ कर्णधार म्हणून स्वत: ला सिद्ध केले आहे.  संघाचे नेतृत्व करण्याच्या त्याच्या उत्कृष्ट क्षमतेमुळे भारत प्रथमच  विश्वचषक कसोटी स्पर्धेच्या अंतिम फेरीत आहे.

विराट कोहली

२० फेब्रुवारी २०२० मध्ये भारतीय कर्णधार विराट कोहलीने 2023 विश्वचषकानंतर कोणत्याही एका फॉर्मेटमधून निवृत्ती घेण्याच्या आपल्या योजनेचा उल्लेख केला. तो कोणत्या स्वरुपात सोडणार आहे याचा निर्णय घेतलेला नाही परंतु तो एकदिवसीय मालिका सोडेल असा अंदाज वर्तवण्यात येतोय. विराट कोहलीनंतर असे कोणते खेळाडू आहेत जे त्याची जागा घेऊ शकतात यावर एक नजर टाकूया.

new google

Rishabh Pant Seeks Suggestions On Twitter For New Home, Fans Come Up With  Hilarious Replies | Cricket News

१) रीषभ पंत: सध्याच्या भारतीय संघाचा विकेटकीपर फलंदाज  पंतने टीम इंडियासाठी नेहमीच चांगली कामगिरी केली आहे. २०२० मध्ये त्याची आंतरराष्ट्रीय कामगिरी अपेक्षेइतकी चांगली नव्हती परंतु २०२१ च्या सुरूवातीस हे सर्व बदलले. अलीकडेच त्याला दिल्लीचे नेतृत्व करण्याची संधी मिळाली आहे तसेच कर्णधारपदाचा काही अनुभवही मिळाला आहे. आयपीएल थांबन्याअगोदर त्याच्या नेतृत्वातील दिल्लीचा संघ गुणतालिकेत तिसऱ्या स्थानी आहे. विराट कोहलीच्या निवृत्तीनंतर रिषभपंत त्याच्या जागेचा पहिला दावेदार असेल.

२) शुभमन गिल: तरुण , शुभमन गिलने आपले विलक्षण फलंदाजीचे कौशल्य दाखविले आहे आणि भारतीय क्रिकेटमधील ही मोठी गोष्ट आहे. गिल आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये नवीन असला तरी त्याने यापूर्वीच दाखवून दिले आहे की तो एक संघटित आहे आणि संघाबरोबर दीर्घकाळ राहण्याची त्याची योजना आहे. अव्वल फळीतील फलंदाजाने 21 प्रथम श्रेणी सामने खेळले आहेत. एकूण 73.55 च्या सरासरीने त्याने एकूण 2133 धावा केल्या आहेत. त्याच्या सर्वाधिक 268 धावांनी हे दाखवून दिले की त्याच्याकडे खेळाच्या प्रदीर्घ स्वरूपात खेळी खेळण्याची क्षमता आहे. येत्या काळात भारतीय संघाच्या कर्णधारपदी शुभमनची निवड झाल्यास काही वावगे म्हणता येनार नाही.

U19 World Cup, Shubman Gill Auctioned In Ipl By Kolkata Knight Riders -  पाकिस्तान को हराने के बाद शुभमन गिल की जिंदादिली आई सामने, सभी ने तारीफ की  - Amar Ujala Hindi

3) हनुमा विहारी: भारतीय संघातील सर्वात महत्त्वाच्या सदस्यांपैकी एक म्हणजे हनुमा विहारी. त्याला संघात स्वतःला  सिद्ध करण्यासाठी खूप भूक आहे. तरून रक्ताचा हा खेळाडू नेहमीच आपल्या खेळाने लोकांनाआच्छर्यचकित करत आला आहे.  आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटचा विचार केला तर  विहारीला रीषभच्या तुलनेने कमी अनुभव आला आहे पण डब्ल्यूटीसी चॅम्पियनशिपमध्ये त्याने स्वत: ला सिद्ध केले आहे आणि कसोटी क्रिकेटमध्येही आपला ठसा उमटविला आहे. विराट कोहलीने निवृत्ती घ्यावयाची वेळ येईल तेव्हा विहारी सुद्धा एक चांगला पर्याय बनलेला असेल.

विराट कोहली

४.केएल राहुल: भारतीय संघातील सर्वात अनुभवी आणि कष्टकरी खेळाडू  केएल राहुलही या यादीमध्ये आहे. केएल राहुलने तिन्ही फॉर्मेटमध्ये आपली कामगिरी सिद्ध केली असून आयपीएल स्पर्धेत त्याने कायम चांगली कामगिरी बजावली आहे. गेल्या दोन स्पर्धांमध्ये आयपीएलमध्ये पंजाब किंग्जचे नेतृत्व करत असल्याने संघाचे नेतृत्व करण्याचा त्याला चांगला अनुभव आहे. न्यूझीलंडविरुद्ध  भारताच्या टी -20  मालिकेत त्याने महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावली होती. त्यानंतर राहुलने एकदिवसीय मालिकेत मध्यमगती फलंदाज म्हणून काही कामगिरी केली. विराटच्या  एकदिवशीय क्रिकेटमधून निवृत्तीनंतर संघाचे नेतृत्व राहुलच्या हातीही येऊ शकते..

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा

या छंदवेड्या अवलियाचे ट्रक भरून बातम्यांच्या कात्रणांचा संग्रह जमा केलाय….!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here