आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

पहिले लग्न होऊनही श्रीदेवीशी लग्न करणारा ‘हा’ डिस्को डान्सर चित्रपटात येण्यापूर्वी होता नक्षलवादी!


बॉलिवूडमधील डिस्को डान्सर नावाने प्रसिद्ध अभिनेता मिथुन चक्रवर्ती 71वर्षांचे झाले आहेत. कोलकाता येथे 16 जून 1950 रोजी जन्मलेल्या मिथुन यांचे खरे नाव गौरंग चक्रवर्ती आहे. तथापि, हे नाव त्याने चित्रपटांमध्ये कधीही वापरलेले नाही. मिथुनचे नाव त्याच्या सहकलाकार रंजीता, योगिता बाली, सारिका आणि इतरांशी संबंधित होते. परंतु श्रीदेवीशी असलेले त्यांचे प्रेम चर्चेत होते.मिथुन चक्रवर्ती

मिथुन-श्रीदेवी यांनी 984 या चित्रपटात जग उठ इंसानमध्ये प्रथमच स्क्रीनवर एकत्र अाले. या चित्रपटाच्या शूटिंगबरोबरच त्यांच्या अफेअरची बातमी येऊ लागली. मिथुनने स्वत: एका मुलाखतीत कबूल केले होते की, त्याने श्रीदेवीशी गुप्तपणे लग्न केले होते. मिथुनच्या पत्नीलाही या लग्नाची माहिती होती.

मिथुनची पत्नी योगिता बाली यांनी एका मुलाखतीत खुलासा केला होता की, मिथुन-श्रीदेवीच्या लग्नाची बातम्या त्यांच्याकडे आल्या होत्या. एका वृत्तपत्राने त्या दोघांचेही लग्न प्रमाणपत्र छापले होते. तथापि, या दोघांमधील संबंध फार काळ टिकले नाहीत. याचे कारण मिथुनची पत्नी योगिता होती.  योगिताने मिथूनला धमकी दिली होती की, श्रीदेवीशी संबंध ठेवल्यास ती आत्महत्या करेल. या जोडप्याला तीन मुलगे आणि एक मुलगी आहे.श्रीदेवी

new google

फार कमी लोकांना माहिती आहे की, मिथुन चित्रपट उद्योगात येण्यापूर्वी कट्टर नक्षलवादी होता. कौटुंबिक अडचणींमुळे, त्याने आपला मार्ग बदलला आणि आपल्या कुटुंबात परत आला.  वास्तविक, त्याचा एकुलता एक भाऊ अपघातात ठार झाला.  यानंतर मिथुनने स्वत: ला नक्षलवादी चळवळीपासून दूर केले.

1976 मध्ये ‘मृगया’ या चित्रपटापासून त्यांनी आपल्या फिल्मी करिअरची सुरुवात केली होती. या सिनेमातील उत्तम अभिनयासाठी त्यांना सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्याचा राष्ट्रीय पुरस्कार मिळाला. याशिवाय त्यांना अग्निपथ (1990), बंगाली चित्रपट थादर कथा (1992) आणि स्वामी विवेकानंद (1998) चा राष्ट्रीय पुरस्कार मिळाला आहे.

श्रीदेवी

आतापर्यंत त्यांनी 350 हून अधिक चित्रपटांमध्ये काम केले आहे.  त्यांनी ‘वारदात’, ‘अविनाश’, ‘ट्रॅप’, ‘डिस्को डान्सर’, ‘भ्रष्टाचार’, ‘घर एक मंदिर’, ‘वतनचे रखवालदार’, ‘हमसे बढकर कोन’, ‘चरणो की सौगंध’, ‘ हमसे है जमाना ”, ‘बॉक्सर’, ‘बाजी’, ‘कसम पाणे वाले की’, ‘प्यार झुकता नहीं’, ‘करिश्मा कुदरत का’, ‘स्वर्ग से सुंदर’ यासारख्या चित्रपटांमध्ये काम केले आहे.

त्याचा सर्वात कठीण काळ 1993 ते 1998 दरम्यानचा होता.  जेव्हा त्याचे चित्रपट सतत फ्लॉप होत. या दरम्यान त्यांचे 33 चित्रपट एकत्र फ्लॉप झाले. मुख्य कलाकार होण्यापूर्वी मिथुनने अमिताभ बच्चन यांच्या ‘दो अंजाने’ (1976) चित्रपटात काम केले होते. मिथुन हा इंडियन क्रिकेट लीग संघ रॉयल बंगाल टायगर्सचा सह-मालक देखील राहिला आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा

या छंदवेड्या अवलियाचे ट्रक भरून बातम्यांच्या कात्रणांचा संग्रह जमा केलाय….!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here