आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

टेनिस-क्रिकेट या दोन खेळांत देशाचं प्रतिनिधित्व करणारे रामास्वामी 40 वर्षांपासून आहेत बेपत्ता!


वयाच्या 40 व्या वर्षी 1936 मध्ये कसोटी क्रिकेटमध्ये पदार्पण करणारा भारतीय क्रिकेटपटू अजूनही बेपत्ता आहे.  माजी भारतीय क्रिकेटपटू कार्टर रामास्वामी यांचे बेपत्ता झाल्यानंतर ते जिवंत किंवा मृत असल्याचा पुरावा मिळालेला नाही.  तथापि, तो मृत असल्याचे समजते. त्यांचा जन्म  16 जून 1896 रोजी मद्रास (सध्या चेन्नई) येथे झाला होता.  क्रिकेटशिवाय ते देशासाठी टेनिसही खेळले. 15 ऑक्टोबर  1985 रोजी त्यांनी घर सोडले ते आजही घरी परतले नाहीयेत.क्रिकेट

कार्टर रामास्वामी क्रिकेट खेळण्यापूर्वी भारताकडून टेनिसचा आंतरराष्ट्रीय सामना खेळला होता. 1922 मध्ये डेव्हिस चषकात प्रवेश केला. या संघाने पहिल्या फेरीच्या सामन्यात रोमानियाला पराभूत केले.

पण दुसर्‍या फेरीत हा संघ स्पेनकडून पराभूत झाला. रामास्वामी मात्र त्याचे दोन्ही दुहेरी सामने जिंकण्यात यशस्वी झाला. 1919 ते 1923  पर्यंत केंब्रिज विद्यापीठात शिकत असताना स्थानिक स्पर्धा जिंकण्यात तो यशस्वी झाला. ग्रँड स्लॅम स्पर्धांमध्येही त्याने भाग घेतला आहे.

new google

कार्टर रामास्वामीही 1922 मध्ये विम्बल्डन खेळण्यासाठी उतरले होते. त्यांनी पहिल्या फेरीतील सामना जिंकला. पण दुसर्‍या फेरीत त्यांचा पराभव झाला. 1923 मध्ये त्यांनी दक्षिण आफ्रिकेच्या इंग्लंड चॅम्पियनशिपच्या अंतिम सामन्यात गॉर्डन लोव्हला तीन सेटमध्ये पराभूत करून जेतेपद जिंकले. कार्टर रामास्वामी क्रिकेट खेळाडू म्हणून दोन खेळांमध्ये देशाचे प्रतिनिधित्व करणारे तीन भारतीय क्रिकेटपटूंपैकी एक आहे.

क्रिकेट

 एम.जे. गोपालन आणि सध्याच्या भारतीय संघात असलेला युजवेंद्र चहल या दोघांनीही दोन खेळात देशाचे प्रतिनिधीत्व केलं आहे. रामास्वामीचे वडील, दोन भाऊ, मुलगा आणि पुतण्याही क्रिकेट खेळले आहेत.

वयाच्या 40 व्या वर्षी क्रिकेट खेळण्याची संधी

कार्टर रामास्वामी यांना वयाच्या 40 व्या वर्षी जुलै 1936 मध्ये कसोटी खेळण्याची संधी मिळाली. इंग्लंडच्या मॅनचेस्टर येथे झालेल्या या कसोटीत त्यांनी 40 आणि 60 धावा केल्या.  हा सामना अनिर्णित होता. इंग्लंडविरुद्ध ऑगस्ट 1936 मध्ये ओव्हल येथे त्यांनी शेवटची कसोटी खेळली होती.  29 आणि नाबाद 41 धावा केल्या. मात्र, या सामन्यात संघाचा पराभव झाला. रामास्वामीसुद्धा उजव्या हाताने वेगवान गोलंदाजी करायचे. 53 प्रथम श्रेणी सामन्यांमध्ये 29 च्या सरासरीने 2400 धावा केल्या. यात त्यांनी 2 शतके आणि 12 अर्धशतके झळकावली. गोलंदाज म्हणून 30 बळीही घेतले.  29 धावांत 4 गडी बाद करत सर्वोत्तम कामगिरी केली. 15 ऑक्टोबर 1985 रोजी ते घराबाहेर पडले आणि पुन्हा परत आलेच नाहीत. ते बऱ्याचवेळा जिवंत असल्याच्या बातम्या येत होत्या मात्र त्याचा पुरावा मिळाला नाही.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा

या छंदवेड्या अवलियाचे ट्रक भरून बातम्यांच्या कात्रणांचा संग्रह जमा केलाय….!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here