आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

एव्हरग्रीन ‘लगान’ चित्रपटाला 20 वर्षं पूर्ण; दिल्ली कॅपिटल्सने या अनोख्या शॉटचा फोटो केला शेअर!


 

20 वर्षांपूर्वी या दिवशी, लगान हा बॉलिवूडचा चित्रपट रिलीज झाला होता, ज्याने भारतीय चाहत्यांच्या मनात कायमची जागा निर्माण केली. आमिर खान मुख्य भूमिकेत मुख्य भूमिकेत असलेला लगान हा एव्हरग्रीन ब्लॉकबस्टर चित्रपट ठरला.  हा चित्रपट क्रिकेटवर आधारित होता, ज्याने देशाला एकत्र करण्याचे काम केले. लगान या चित्रपटाने एका छोट्या खेड्याची कहाणी सांगितली, जिथे 1890 च्या काळात ब्रिटीशांवर भारताचे राज्य होते. चित्रपटात हे दाखवून दिले होते की, भारतीय लोकांवर भारी कर लादला जात आहे. दुष्काळामुळे भारतीय जनता वेळेवर कर भरण्यास असमर्थ होती.

Rishabh Pant lends support to Hemkunt Foundation through monetary donation  to help India fight COVID-19

new google

अशा परिस्थितीत एखादा ब्रिटिश अधिकारी भारी भाडे न घेण्याकरिता भारतीयांसमोर क्रिकेट सामना खेळण्याची अट ठेवतो. जर भारतीय क्रिकेट संघाने सामना जिंकला तर त्याचे भाडे माफ होईल. जर तुम्ही हरलात तर तुम्हाला तीन पट भाडे द्यावे लागतील, शेवटच्या बॉलवर भारत सामना जिंकतो आणि इंग्रजांना ती जागा सोडावी लागेल. हे या चित्रपटात दाखवण्यात आले होते. या चित्रपटाची देखावे आणि पात्रे आजही रसिकांच्या मनात ताजी आहेत.

आयपीएलच्या फ्रेंचायझी दिल्ली कॅपिटल्सनेही लगान या चित्रपटाला 20 वर्षे पूर्ण झाल्याचा आनंद साजरा केला. फ्रँचायझीने आपल्या सोशल मीडिया अकाउंटवर एक फोटो पोस्ट केला, जो काही वेळातच व्हायरल झाला आहे. दिल्ली कॅपिटल्सने रिषभ पंतचा अनोखा शॉट हा फोटो शेअर केला आहे. युवा यष्टीरक्षक-फलंदाज इंग्लंडचा अनुभवी वेगवान गोलंदाज जेम्स अँडरसनने खेळला होता. त्यानंतर पंतने अँडरसनला रिव्हर्स स्वीप शॉट मारला. फ्रँचायझीने पंतच्या फलंदाजीची शैली आणि लगान या चित्रपटाच्या गुरानची पात्रता यांचा एक फोटो शेअर केला आहे. या फोटोमध्ये असे दिसते आहे की, गुरन आणि पंतच्या फलंदाजीची शैली समान आहे. चाहत्यांना हा फोटो खूप आवडत अाहे आणि सोशल मीडियावर तो जोरदार शेअर केला जात आहे.

पंतकडून डब्ल्यूटीसी फायनलमध्ये मोठ्या आशा

लगान

तथापि, रिषभ पंत सध्या न्यूझीलंड विरुद्ध वर्ल्ड टेस्ट चँपियनशिपची तयारी करत आहे. पंतने अलीकडेच तीन दिवसीय इंट्रा-स्क्वॉड सामन्यात शानदार प्रदर्शन केले असून भारतीय चाहत्यांनी डब्ल्यूटीसी फायनलमध्येही त्याने चांगली कामगिरी करण्याची अपेक्षा केली आहे. त्याने अलिकडच्या काळात कसोटी क्रिकेटमध्ये भारतीय संघासाठी शानदार कामगिरी केली आहे. ऑस्ट्रेलिया दौर्‍यावर सिडनी आणि ब्रिस्बेनमध्ये खेळलेला त्याचा डाव चाहत्यांच्या मनात अजूनही ताजा आहे. त्याने गब्बा येथे सामना जिंकणारा डाव खेळला.  यानंतर डावखुरा फलंदाजाने इंग्लंडविरुद्धच्या घरच्या कसोटी मालिकेत आणि त्यानंतर आयपीएलमध्ये दमदार कामगिरी केली.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : ह्या आहेत जगातील सर्वात विषारी वनस्पती..!

WTC final साठी संजय मांजरेकरांनी निवडली आपली टीम, या दिग्गज खेळाडूला दिला संघातून डिच्चू..!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here