आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

मिथुन चक्रवर्ती यांनी कचऱ्यात सापडलेल्या मुलीला दत्तक घेऊन नवे आयुष्य दिलय..


बॉलिवूडमध्ये ‘डिस्को डान्सर’ म्हणून प्रसिद्ध असलेले मिथुन चक्रवर्ती आता 72 वर्षांचे झाले आहेत. कोलकाता येथे 16 जून 1950 रोजी जन्मलेल्या मिथुनचे खरे नाव गौरंग चक्रवर्ती आहे. तथापि, हे नाव त्यांनी चित्रपटांमध्ये कधीही वापरलेले नाही. मिथुन त्या बॉलिवूड व्यक्तिमत्त्वांपैकी एक आहे ज्यांचा ना चित्रपटात पार्श्वभूमी नव्हता ना इंडस्ट्रीत कोणताही गॉडफादर नव्हता, परंतु तरीही आपल्या मेहनतीने चित्रपटसृष्टीत एक वेगळी ओळख निर्माण केली आहे. लोकांना मिथुनबद्दल बरेच काही माहित आहे, परंतु त्याच्या कुटुंबाबद्दल फारसे माहिती नाही. विशेषतः त्यांची मुलगी दिशानी आणि मिमोह याशिवाय आणखी दोन मुलांविषयी.Mithun Chakraborty Daughter Dishani Chakraborty See Beautiful - बेहद खूबसूरत हैं मिथुन चक्रवर्ती की बेटी दिशानी, कैटरीना और दिशा को देती हैं टक्कर, देखें तस्वीरें | Patrika ...

मिथुन चक्रवर्ती यांनी 1982 मध्ये अभिनेत्री योगिता बालीशी लग्न केले. योगिता बालीपासून मिथुनला तीन मुलगे आहेत, तर त्याने मुलगी दिशानी हिला दत्तक घेतले आहे. दिशा लहान असताना तिच्या खर्‍या आई-वडिलांनी तिला कचराकुंडीत सोडले होते.

जेव्हा जवळून जाणार्‍या काही लोकांनी मुलाची आवाज ऐकला आणि तिला कचर्‍यातून बाहेर काढले. दुसर्‍याच दिवशी ही बातमी वर्तमानपत्रात प्रसिद्ध झाली आणि मिथुनला जेव्हा हे कळले तेव्हा त्याने आपली पत्नी योगिता बालीशी मुलगी दत्तक घेण्याविषयी बोलले. यानंतर योगितानेही तातडीने यासाठी सहमती दर्शविली आणि दोघांनीही कागदी कामे पूर्ण करून त्या छोट्या मुलीला त्यांच्या घरी आणले. यानंतर मिथुन आणि योगिता बाली यांनी ती मुलगी आपल्या खर्‍या मुलीसारखी वाढवली.

new google

दिशानीची देखभाल तिच्या तीन मोठ्या भावांनीही केली.आता दिशा मोठी झाली आहे आणि सोशल मीडियावरही अ‍ॅक्टिव आहे. इंस्टाग्रामवर दिशानीचे 80 हजाराहून अधिक फॉलोअर्स आहेत. एका चित्रपट कुटुंबात मोठी होणारी, दिशानी यांना चित्रपट खूप आवडतात.  ती सलमान खानची एक मोठी फॅन आहे. दिशानीने न्यूयॉर्क फिल्म अ‍ॅकॅडमीमधून एक अभिनयाचा कोर्स केला आहे. तिला फक्त चित्रपटांतून आपले करियर बनवायचे आहे.

मिथुन चक्रवर्ती

दिशानीने 2071  मध्ये ‘होली स्मोक’ या शॉर्ट फिल्मद्वारे अभिनय क्षेत्रात पदार्पण केले होते. या चित्रपटाचे दिग्दर्शन त्यांचे मोठे बंधू उशमेय (रिमोह) चक्रवर्ती यांनी केले होते.  यानंतर ती अंडरपास नावाच्या आणखी एका शॉर्ट फिल्ममध्ये दिसली आहे.  मिथुन दा यांना एक स्टार तसेच समाजवादी, व्यापारी आणि राज्यसभा सदस्य म्हणून ओळखले जातात. 2 वेळा फिल्मफेअर आणि 3 वेळा राष्ट्रीय पुरस्कार विजेता मिथुन दा यांनी 1982  मध्ये अभिनेत्री योगिता बालीशी लग्न केले, ज्यांच्याबरोबर त्याला चार मुले (मुलगे) मिमोह (महाक्षय), रिमो (उशमेत), नमाशी आणि मुलगी दिशानी आहेत.

हीरोइन से कम नहीं है मिथुन चक्रवर्ती की बेटी, सालों पहले गोद लेकर दिया था नाम || Mithun Chakraborty's adopted daughter Dishani Chakraborty is beautiful and glamorous

मिथुनचा मोठा मुलगा मिमोहने  2008 साली ‘जिमी’ चित्रपटाद्वारे बॉलिवूडमध्ये पदार्पण केले होते. या चित्रपटाच्या फ्लॉपनंतर त्याने आपले नाव बदलून महाक्षय केले.

रिमोह मिमोहपेक्षा लहान आहे. तो 2008 मध्ये आलेल्या ‘फिर कभी’ या चित्रपटात मिथुन चक्रवर्तीची कॉपी केला होता. रिमोह  चित्रपटसृष्टीत स्ट्रगल करत आहे. त्याने आपले नाव बदलून उशमेय चक्रवर्ती असे केले आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा

या छंदवेड्या अवलियाचे ट्रक भरून बातम्यांच्या कात्रणांचा संग्रह जमा केलाय….!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here