आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

पर्सनल लाइफमध्ये खूपच स्टायलिश आहेत भारताच्या या 8 महिला क्रिकेटपटू; लाखोंच्या संख्येत चाहते!  


  क्रिकेटची क्रेझ लोकांमध्ये किती आहे याची आपल्या सर्वांना माहित आहे. क्रिकेटर्सच्या खेळाबरोबरच लोक त्यांच्या वैयक्तिक आयुष्यातही खूप रस घेतात. भारताच्या पुरुष क्रिकेटर्सच्या वैयक्तिक आयुष्याबद्दल तुम्हाला चांगलेच माहिती असेल. पण भारतीय महिला खेळाडूंच्या वैयक्तिक आयुष्याबद्दल तुम्हाला माहिती आहे का? भारतातील या बलाढ्य महिला केवळ खेळात देशाचे नाव रोशन करत आहेत, तर त्यांच्या सौंदर्यातही त्यांना उत्तर नाही. आम्ही तुम्हाला अशा 8 भारतीय महिला खेळाडूंची ओळख करून देत आहोत जे त्यांच्या खेळाबद्दल आणि त्यांच्या स्टाईल बद्दल चर्चेत असतात.

स्मृति मंधानाक्रिकेटपटू

स्मृती मंधाना ही जगातील बर्‍याच लोकांची आवडती खेळाडू आहे. या महिला क्रिकेटपटूने अनेक तरुणांच्या मनात आपल स्थान निर्माणकेलं आहे.. 2016 मध्ये स्मृती आयसीसीच्या महिला संघात समाविष्ट होणारी एकमेव भारतीय महिला खेळाडू होती. सध्या इंग्लंडविरुद्धच्या कसोटी सामन्यात ही महिला क्रिकेटर्स चांगली कामगिरी करेल अशी आशा आहे.

new google

हरमनप्रीत कौर

भारतीय टीममधील अष्टपैलू खेळाडू हरमनप्रीत कौर ही पंजाबची एक उत्तम क्रिकेटपटू आहे. टी -20 आंतरराष्ट्रीय प्रकारात ती टीम इंडियाची कर्णधार आहे. टी -20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यात शंभरहून अधिकच्या स्ट्राईकने धावा करणारी ती भारतीय महिला क्रिकेटपटू आहे. तिच्या लुक आणि खेळासाठी ती नेहमीच चर्चेत असते.

मिताली राज क्रिकेटपटू

मिताली राजची गणना केवळ भारतातच नाही तर जगभरातील एक उत्तम क्रिकेटर म्हणून केली जाते. सलामीची फलंदाज होण्याव्यतिरिक्त ती भारतीय संघाची कर्णधारही आहे. तमिळ मुलगी ज्यांची कौटुंबिक पार्श्वभूमी एअर फोर्सची आहे, तिने क्रिकेटमध्ये एक मोठे स्थान मिळवले. मर्यादित षटकांच्या स्वरूपात सहा हजार धावा करणारा ती आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधील पहिली खेळाडू आहे.

तानिया भाटिया

तानिया भाटिया ही पंजाबची असून ती टीम इंडियाची विकेटकीपर फलंदाज आहे. तिच्याकडे उत्कृष्ट क्रिकेट कौशल्य आणि सौंदर्य पणा यांचे उत्कृष्ट संयोजन आहे. तिने युवराजसिंगचे वडील योगराज सिंग यांच्याकडून कॉलेजच्या काळात प्रशिक्षण घेतले. तानिया भाटियाने 2018 मध्ये आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण केले होते.

क्रिकेटपटू

वेद कृष्णमूर्ती

सुंदर आणि प्रतिभावान वेद कृष्णमूर्ती कर्नाटकातील एका छोट्या गावातून आली आणि आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये धमाका करून केवळ तिच्या आई-वडिलांचे नव्हे तर देशाचाही गौरव केला. 30 जून 2011 रोजी इंग्लंडविरुद्ध डर्बी येथे त्याने एकदिवसीय आंतरराष्ट्रीय सामन्यात प्रवेश केला होता. तिच्या खेळाबरोबर वेदही तिच्या लुकमुळे चर्चेत आहे. सोशल मीडियावर त्याचे लाखो फॉलोअर्स आहेत.

हर्लीन देओल

हर्लीन देओल देखील उजव्या हाताची महिला फलंदाज आणि फिरकी गोलंदाज आहे. हिमाचल प्रदेशमधील असणारी ही खेळाडू आपल्या चांगल्या लूक आणि उत्कृष्ट क्रिकेटींग कौशल्यामुळे चर्चेत आहेत. तिचे लाखो तरुण चाहते आहेत आणि सोशल मीडियावरही ती खूप सक्रिय आहे.

मोना मेश्राम

मोना मेश्राम विदर्भातील भारताचे प्रतिनिधित्व करणारी पहिली महिला क्रिकेटपटू आहे. ती त्याच्या खेळासाठी तसेच तिच्या लुकसाठीही प्रसिद्ध आहे. क्रिकेटपूर्वी, तिने राष्ट्रीय पातळीवरील व्हॉलीबॉल देखील खेळली आहे.

नेहा तंवरक्रिकेटपटू

नवी दिल्लीत राहणारी नेहा तंवर तिच्या काळातील एक प्रसिद्ध क्रिकेटपटू आहे. एका मुलाची आई झाल्यानंतर नेहा तंवर क्रिकेटमध्ये परतली आणि दोन्ही जबाबदार्‍या चांगल्या प्रकारे पार पाडल्या. वयाच्या 31 व्या वर्षीही तिने आपल्यात खेळाची आवड कायम ठेवली.

=

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा

या छंदवेड्या अवलियाचे ट्रक भरून बातम्यांच्या कात्रणांचा संग्रह जमा केलाय….!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here