आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

मिथुन चक्रवर्तींना त्यांची मुले पापा म्हणत नाहीत; जाणून घ्या यामागील इमोशनल कारण….!


बॉलिवूडमधील डिस्को डान्सर नावाने प्रसिद्ध अभिनेता मिथुन चक्रवर्ती 71 वर्षांचे झाले आहेत.  कोलकाता येथे 1950 मध्ये जन्मलेल्या मिथुनने बर्‍याच सुपरहिट चित्रपटांत काम केले.  आपल्या अभिनयाच्या जोरावर कोट्यवधी अंत: करणांवर राज्य करणारे मिथुन यांना बी-टाऊनमध्येही प्रेमाने मिथुन दा म्हटले जाते. त्याच वेळी, कदाचित सर्व लोकांना हे ठाऊक असेल की त्याची चारही मुले त्याला पापा म्हणत नाहीत तर दुसर्‍या नावाने हाका मारतात. याचा खुलासा खुद्द मिथुनने रिअॅलिटी शो दरम्यान केला होता. चला तर जाणून घेऊयात मिथुनला त्यांची मुले पापा का म्हणत नाहीत यामागील कारण काय आहे …मिथुन

2019 मध्ये जेव्हा मिथुन चक्रवर्ती डान्स रिअॅलिटी शो सुपरडेंसर चॅप्टर 3 मध्ये पाहुणे म्हणून आला तेव्हा त्याने सांगितले की त्यांची मुले त्याला पापा म्हणत नाहीत. वास्तविक शो मध्ये एका स्पर्धकाने सांगितले होते की, तो आपल्या वडिलांवर खूप प्रेम करतो आणि म्हणूनच तो आपल्या वडिलांना भाऊ म्हणून संबोधतो. स्पर्धकाचे हे ऐकून मिथूनने उघड केले की, मी 3 मुले आणि 1 मुलीचा बाप आहे, परंतु माझ्या मुलांपैकी कोणीही मला पापा म्हणत नाही. मिथुननेही त्यामागील एक हृदयस्पर्शी किस्सा सांगितला होता.

त्यांनी शोमध्ये सांगितले होते की, जेव्हा मुलगा मिमोह जन्मला तेव्हा तो वयाच्या 4 व्या वर्षापर्यंत बोलू शकत नव्हता. एक दिवस आम्ही त्याला मिथुन बोलायला सांगितले आणि तो बोलला. जेव्हा मिमोहच्या डॉक्टरांना हे सांगितले तेव्हा ते म्हणाले की ही चांगली गोष्ट आहे आणि मिमोहला मिथुन बोलण्यास उद्युक्त केले.

new google

त्यांनी पुढे सांगितले की, आम्ही मिमोहच्या डॉक्टरांचे ऐकून त्याला बोलणे शिकवले. त्यानंतर तो मोठा झाला आणि तेव्हापासून तो मला फक्त मिथुन म्हणतो. मिमोहनंतर आणखी दोन मुलगे जन्माला आले आणि ते मला मिथुन म्हणू लागले.  मग मुलगी आली तेव्हा तिने आपल्या भावांनाही असेच म्हणायला शिकले.

मिथुन

फार कमी लोकांना माहिती आहे की मिथुन चित्रपट उद्योगात येण्यापूर्वी कट्टर नक्षलवादी होते. कौटुंबिक अडचणींमुळे, त्याने आपला मार्ग बदलला आणि आपल्या कुटुंबात परत आला.  वास्तविक, त्याचा एकुलता एक भाऊ अपघातात ठार झाला.  यानंतर मिथुनने स्वत: ला नक्षलवादी चळवळीपासून दूर केले.

1976  च्या ‘मृगया’ या चित्रपटापासून त्यांनी आपल्या फिल्मी करिअरची सुरुवात केली.  या सिनेमातील उत्तम अभिनयासाठी त्यांना सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्याचा राष्ट्रीय पुरस्कार मिळाला.  याशिवाय त्यांना अग्निपथ (1990), बंगाली चित्रपट तहादर कथा (1992) आणि स्वामी विवेकानंद ( 1998) चा राष्ट्रीय पुरस्कार मिळाला आहे.

आतापर्यंत त्यांनी 350 हून अधिक चित्रपटांमध्ये काम केले आहे.  त्यांनी ‘वारदात’, ‘अविनाश’, ‘ट्रॅप’, ‘डिस्को डान्सर’, ‘भ्रष्टाचार’, ‘घर एक मंदिर’, ‘वतनचे रखवालदार’, ‘हमसे बढकर कोन’, ‘चरणों की सौगंध’, ‘ हमसे है झाना ”, ‘बॉक्सर’, ‘बाजी’, ‘कसम पाने वाले की’, ‘प्यार झुकता नहीं’, ‘करिश्मा कुदरत का’, ‘स्वर्ग से सुंदर’ यासारख्या चित्रपटांमध्ये काम केले आहे.

त्याचा सर्वात कठीण काळ 1993 ते 1998 दरम्यानचा होता.  जेव्हा त्याचे चित्रपट सतत फ्लॉप होत.  या दरम्यान त्यांचे 33 चित्रपट एकत्र फ्लॉप झाले.  मुख्य कलाकार होण्यापूर्वी मिथुनने अमिताभ बच्चन यांच्या ‘दो अंजाने’ (1976) चित्रपटात काम केले होते. मिथुन हा इंडियन क्रिकेट लीगमधील एका संघाचा सह-मालक देखील राहिला आहे.

=

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा

या छंदवेड्या अवलियाचे ट्रक भरून बातम्यांच्या कात्रणांचा संग्रह जमा केलाय….!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here