आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

रवींद्र जडेजाची या विक्रमावर असेल नजर; कुंबळे-कपिल देव यांच्या खास क्लबमध्ये होईल सामील!


भारत आणि न्यूझीलंड यांच्यातील वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपचा अंतिम सामना साऊथॅम्प्टन येथे 18 ते 22 जून दरम्यान खेळला जाणार आहे. कागदावर दोन्ही संघ खूप मजबूत दिसत आहेत.  कसोटी क्रिकेटमधील भारत-न्यूझीलंड संघाची अलीकडील कामगिरीही चांगली झाली आहे. एजिस बाऊलवरील मैदानाची पूर्वीची नोंद पाहता अंतिम फेरीत फिरवण्याचे काम फिरकी गोलंदाज करू शकतात.No turn, but results aplenty: Ravindra Jadeja continues to grow in stature  | Cricket News – India TV

अष्टपैलू खेळाडू सर  रविंद्र जडेजा आणि रविचंद्रन अश्विन यांच्यासह भारतासाठी मैदानात उतरल्याचा विश्वास आहे.  अंतिम सामन्यात जडेजा बॅट आणि बॉल ने चांगली कामगिरी करावी अशी भारतीय संघाची अपेक्षा आहे. डब्ल्यूटीसीच्या अंतिम सामन्यात जडेजाला कपिल देव, अनिल कुंबळे यांच्यासारख्या दिग्गज खेळाडूंच्या एलिट क्लबमध्ये जाण्याची संधी असेल.

 

new google

वास्तविक, जडेजाला कसोटी क्रिकेटमध्ये फलंदाज म्हणून 2000 धावा पूर्ण करण्यासाठी फक्त 46 धावांची आवश्यकता आहे.  46 धावा केल्यावर जड्डू हा भारताचा पाचवा खेळाडू बनेल ज्याने कसोटीत 2 हजार धावा आणि 200 हून अधिक बळी घेतले आहेत. जडेजाने आतापर्यंत कसोटी क्रिकेटमध्ये 220 बळी घेतले आहेत. यापूर्वी अनिल कुंबळे, कपिल देव, हरभजन सिंग आणि रविचंद्रन अश्विन यांनी टीम इंडियाकडून हा विक्रम आपल्या नावावर केला आहे.  जडेजाने आतापर्यंत कसोटीत फलंदाज म्हणून 1954 धावा केल्या असून त्याने 220 बळी घेतले आहेत.

रविंद्र जडेजा

गेल्या काही वर्षांत जडेजाची कामगिरी अभूतपूर्व आहे.  यावर्षीदेखील खेळल्या गेलेल्या आयपीएलमध्ये जडेजाने बॅट आणि बॉल दोन्हीसह शानदार कामगिरी केली. टीम इंडियाला डब्ल्यूटीसीच्या अंतिम सामन्यात जडेजाकडून मोठ्या आशा आहेत. टीम इंडियाने घरच्या कसोटी मालिकेत इंग्लंडचा 3-1ने पराभव करून डब्ल्यूटीसीच्या अंतिम सामन्यात आपले स्थान पक्के केले. त्याचबरोबर ऑस्ट्रेलिया आणि दक्षिण आफ्रिका यांच्यातील कसोटी मालिका रद्द झाल्यानंतर अंतिम सामन्यात न्यूझीलंडला थेट प्रवेश मिळाला.  कीवी संघाने अलीकडेच दोन कसोटी सामन्यांच्या मालिकेत इंग्लंडचा 1-0 असा पराभव करून हे निश्चित केले की ते अंतिम सामन्यासाठी तयार आहेत.

=

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा

या छंदवेड्या अवलियाचे ट्रक भरून बातम्यांच्या कात्रणांचा संग्रह जमा केलाय….!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here