आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

WTC Final: भारतीय संघाला विजयासाठी लावावी लागणार जिवाची बाजी; कीवी गोलंदाजांचा धोका कायम!


क्रिकेट फक्त सांगण्यासाठी खेळ आहे परंतु काही सामने असे असतात ज्यात जिवाची बाजी लावावी लागते. आन-बान-शान देखील दावणीला लागतो. शुक्रवारी साऊथॅम्प्टनच्या मैदानावर भारत आणि न्यूझीलंड यांच्यात अाज शुक्रवारी असा एक मोठा सामना होणार आहे. हा कोणताही सामान्य सामना नाही तर क्रिकेटच्या सर्वात मोठ्या स्वरुपाचा हा विश्वचषक फायनल आहे.

वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप च्या अंतिम सामन्यात भारत आणि न्यूझीलंड चे संघ एकमेकांशी भिडणार आहेत. या सामन्यात मागील दोन वर्षांची मेहनत धोक्यात आली आहे. वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप वर्ष 2019 मध्ये सुरू झाली होती आणि भारत आणि न्यूझीलंडच्या संघांनी सर्व संघांना नमवून अंतिम फेरी गाठली आहे. आता या दोन संघांचे एकच लक्ष्य असेल ते म्हणजर कसोटीचा पहिला विश्वचषक जिंकण्यासाठी.

मोहम्मद सिराज

new google

भारत आणि न्यूझीलंड या दोन्ही देशांत खतरनाक गोलंदाज असल्याने वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपची फायनल खूपच रंजक होणार आहे. भारतीय संघ फलंदाजीमध्ये किवी संघापेक्षा नक्कीच पुढे दिसत आहे, परंतु इंग्लंडच्या परिस्थितीत न्यूझीलंडच्या फलंदाजांनी गेल्या 15 दिवसांत दोन कसोटी सामने खेळले आहेत आणि तेथे ते पूर्ण लयीत दिसत आहे.

घोषित टीम इंडियाने बलाढ्य संघ निवडला!

भारतीय संघाने वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप फायनलसाठी आपल्या प्ले इलेव्हनची घोषणा केली आहे. भारताने प्रथमच बुमराह, शमी, इशांत शर्मा, अश्विन आणि जडेजा यांना एकत्रित घेण्याचा निर्णय घेतला आहे. असा विश्वास होता की भारतीय संघ सिराजला इशांतच्या जागी संधी देऊ शकेल, परंतु कर्णधार विराट कोहलीने तरुणांच्या उत्साहापेक्षा अनुभवांना प्राधान्य दिले.  शुभमन गिल आणि रोहित शर्मा सलामीची धुरा सांभाळणार आहेत. पूर्ण 5 महिन्यांनंतर जडेजा कसोटी क्रिकेटमध्ये परत येईल आणि चांगली गोष्ट म्हणजे तो देखील आश्चर्यकारक फॉर्ममध्ये आहे.NZ vs PAK, 1st Test: New Zealand Fast Bowler Kyle Jamieson Fined For  Breaching ICC Code Of Conduct | Cricket News

 

न्यूझीलंडचा संघ आहे मजबूत

भारतीय संघ महान आहे तर न्यूझीलंडही मजबूत आहे. या संघाची ताकद हे वेगवान गोलंदाज आहेत.  ट्रेंट बाउल्ट, टिम साउथी, नील वॅग्नर या जागतिक दर्जाच्या गोलंदाजांमध्ये कोणत्याही फलंदाजीला त्रास देण्याची ताकद असते.  यानंतर 6फूट 8 इंच लांबीच्या काइल जेम्सनच्या बाऊन्समुळे न्यूझीलंडलाही वेगळी ताकद मिळते. केन विल्यमसन आणि रॉस टेलर हे फलंदाजीचे एक मोठे नाव आहे, पण त्याशिवाय टॉम लाथम, डेव्हन कॉनवे आणि हेन्री निकॉल्स देखील चांगल्या फॉर्ममध्ये आहेत.

आयसीसी स्पर्धेत न्यूझीलंडचा भारतावर जोरदार सामना

आयसीसी स्पर्धेत न्यूझीलंडचा संघ टीम इंडियाला भारी पडला आहे. आयसीसी स्पर्धेत न्यूझीलंडने 10 वेळा भारताला पराभूत केले आहे, तर त्यांना फक्त 3 सामने गमावले आहेत.  आयसीसीच्या शेवटच्या पाच स्पर्धांमध्ये न्यूझीलंडचा संघ भारताकडून एकही सामना गमावला नाही.  विश्वचषक 2019 च्या उपांत्य सामन्यात भारतीय संघाने न्यूझीलंडकडूनच हा सामना गमावला.  शेवटच्या कसोटी मालिकेत न्यूझीलंडने भारताला 2-0ने पराभूत केले. न्यूझीलंडची आकडेवारी मजबूत असल्याचे स्पष्ट झाले आहे, त्यामुळे भारतीय संघ त्यांना कधीही हलके घेणार नाही.

संघ

सामना, वेळ आणि खेळपट्टी

वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपचा सामना भारतीय वेळेनुसार सायंकाळी 3. वाजून 30 मिनिटांनी सुरू होईल.  नाणेफेक दुपारी 3 वाजता होईल. खेळपट्टीबद्दल सांगायचे झाले तर साऊथॅम्प्टनमध्ये खेळपट्टीवर गवत आहे आणि वेगवान गोलंदाजांना पहिल्या दोन दिवसात बरीच मदत मिळू शकेल. चाहत्यांसाठी वाईट बातमी म्हणजे खेळाच्या पहिल्या दोन दिवसात पाऊस त्रास देऊ शकतो.  परंतु चांगली गोष्ट अशी आहे की इंग्लंडमधील मैदान कोरडे करण्याची चांगली व्यवस्था आहे आणि असा विश्वास आहे की या सामन्याचा निकाल नक्कीच समोर येईल.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here