आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

कोणावरही भरोसा करण्याअगोदर जाणून घ्या ह्या ३ गोष्टी, कधीही खाणार नाहीत धोका!


आचार्य चाणक्य यांची धोरणे आणि विचार तुम्हाला कठोर वाटू शकतात पण ही कडकपणा म्हणजे जीवनाचे सत्यता आहे. धावपळीच्या आयुष्यात आम्ही या विचारांकडे दुर्लक्ष करता, परंतु हे शब्द जीवनाच्या प्रत्येक परीक्षेत आपल्याला मदत करतील. आचार्य चाणक्य यांच्या या विचारांमधून आज आपण दुसर्‍या विचारांचे विश्लेषण करू. आजची कल्पना विश्वासावर आधारित आहे.New book compiles well-known aphorisms of Chanakya | Deccan Herald

जो आपल्याबद्दल तीन गोष्टी जाणून घेऊ शकतो त्याच्यावर विश्वास ठेवा … हशामागील वेदना, रागामागील प्रेम आणि आपल्या शांततेचे कारण. ‘ आचार्य चाणक्य

आचार्य चाणक्य यांच्या या विधानाचा अर्थ असा आहे की एखाद्यावर विश्वास ठेवताना तिन्ही गोष्टी लक्षात घेतल्या पाहिजेत. या तीन गोष्टी ज्या प्रत्येक व्यक्तीच्या जीवनात महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावतात. या तीन गोष्टी – हशामागील वेदना, रागामागील प्रेम आणि आपल्या शांततेचे कारण. आचार्य म्हणतात की जर तुम्ही कोणावर विश्वास ठेवला असेल तर मग या तीन बाबींवर तो तुम्हाला ओळखतो की नाही याची खात्री करुन घ्या.

new google

भरोसा

कधीकधी एखाद्या व्यक्तीवर विश्वास ठेवण्यास बरीच वर्षे लागतात. तर हा विश्वास मोडण्यासाठी एक मिनिट पुरेसा आहे. जो माणूस तुम्हाला चांगल्या प्रकारे ओळखतो त्या माणसावर नेहमीच विश्वास ठेवावा. त्याच प्रकारे, ज्यावर आपण विश्वास ठेवता त्यास हे देखील माहित असावे की जेव्हा आपण रागावता, तर त्यामागील कोठेतरी आपणास चिंता देखील असते. या दोन गोष्टींशिवाय शेवटची गोष्ट म्हणजे तुमच्या गप्पांचे कारण. आपण काय दु: खी करू शकता हे त्याला माहित असले पाहिजे. ज्याला आपल्या या तीन गोष्टी चांगल्या प्रकारे माहित आहेत तो आपला खरा मित्र आहे आणि त्याच्यावर आंधळेपणाने विश्वास ठेवू शकतो. म्हणूनच आचार्य चाणक्य म्हणाले आहेत की ज्याला तुमच्याबद्दल तीन गोष्टी माहित आहेत त्या एकावर विश्वास ठेवा … हशामागील वेदना, रागामागील प्रेम आणि तुमच्या शांततेचे कारण.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा

या छंदवेड्या अवलियाचे ट्रक भरून बातम्यांच्या कात्रणांचा संग्रह जमा केलाय….!

एक धाव काढताच पुजाराच्या नावावर झाला हा अजब रेकॉर्ड, साउथैंप्टनमध्ये आनंदाने फुलले दर्शक..!

विक्रमवीर शैफाली: एवढ्या लहान वयात ते केलं जे चांगल्या चांगल्या खेळाडूंना जमले नाही, नावावर केले हे मोठे विक्रम!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here