आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

या चित्रपटाच्या शूटींगदरम्यान आमिर खान मरता-मरता वाचला; राणी मुखर्जीचाही गेला होता आवाज!


आमिर खान आणि राणी मुखर्जीचा ब्लॉकबस्टर फिल्म ‘गुलाम’ रिलीजला 23 वर्षे झाली आहेत. 19 जून 1998 रोजी रिलीज झालेल्या या चित्रपटात बॉलिवूडचे मिस्टर परफेक्शनिस्ट आमिर खानने उत्तम काम केले आहे. आमिरनेसुद्धा चित्रपटाचे प्रत्येक सीन परिपूर्ण करण्यासाठी खूप मेहनत घेतली आहे. ट्रेनसमोर चालणारे दृश्य असो किंवा क्लायमॅक्स सीनमध्ये वास्तवता दर्शविण्यासाठी आमीरने कित्येक दिवस अंघोळ न करण्याचा निर्णय घेतला होता. चित्रपटाच्या प्रत्येक सीनमध्ये आमिरने जिवाचे रान केले होते.Aamir Khan Upcoming Movies 2021, Release Date, Trailer and Budget - Information News

चित्रपटाला 23 वर्षे पूर्ण झाल्याच्या निमित्ताने चित्रपटाशी संबंधित काही रंजक तथ्ये जाणून घेऊया. गुलाम चित्रपटाच्या एक्शन सीक्वेन्सच्या शूटिंग दरम्यान आमिर खान मरता मरता वाचला होता. हा देखावा रेल्वेच्या परवानगीने सानपाडा स्थानकाजवळ शूट करण्यात आला होता. शूटिंग दरम्यान आमीरला ट्रेनसमोर झेंडा घेऊन पळावे लागले. निर्मात्यांनी आमिरला ट्रेन जवळ येण्यापूर्वीच उडी मारायला सांगितली होती, पण त्या घटनेचा शूट घेताना, आमिर इतका हरवून गेला की तो सीन वास्तववादी होण्यासाठी ट्रेनच्या अगदी जवळ पळत गेला.

चित्रपटातील राणी मुखर्जी हिचे कामही खूप आवडले. पण कलाकार मोना शेट्टी यांच्या डबिंगद्वारे तिचा आवाज चित्रपटात डब करण्यात आला हे आपणास माहित आहे काय? एका मुलाखतीदरम्यान, तिच्या वेगळ्या आवाजाबद्दल बोलताना राणीने सांगितले होते की मी ‘राजा की आएगी बरात’मध्ये माझा आवाज दिला आहे.

new google

गुलाम चित्रपटाच्या वेळी आमिर खान, मुकेश भट्ट आणि विक्रम भट्ट यांना वाटले की माझ्या आवाजात ती शक्ती नव्हती, जी त्या काळातील नायिकांच्या आवाजात होती. आमिर माझ्याशी बोलला आणि म्हणाला की तू श्रीदेवीचा चाहती आहेस आणि तिचा आवाजही बर्‍याच चित्रपटांमध्ये डब झाला होता.  चित्रपटाच्या यशासाठी आम्हाला सर्व काही करावे लागेल.

राणी मुखर्जीच्या म्हणण्यानुसार, आमिर खानने नंतर गुलाम चित्रपटात आवाज न घेतल्याबद्दल अभिनेत्रीची माफी मागितली.  वास्तविक, राणी मुखर्जीने करण जोहरच्या ‘फिल्म कुछ कुछ होता है’ या चित्रपटात तिला आवाज दिला होता, ज्यांचे सर्वत्र कौतुक झाले. यानंतर आमिर खानने राणी मुखर्जी यांच्याशी फोनवर बोलताना सांगितले की, माझा आवाज डब करुन तिने मोठी चूक केली.

अमीर खान

1998 मध्ये रिलीज झालेला ‘गुलाम’ चा क्लायमॅक्स सीन जो अजूनही अंगावर काटे आणणारा आहे. त्या क्लायमॅक्स सीनचे शूटिंग 12 दिवसात झाले. चित्रपटाच्या या सीनमध्ये आमिर खानने खलनायक बनलेला खलनायक शरत सक्सेना यांची चांगली पिटाई केली होती. हे दृश्य वास्तववादी होण्यासाठी आमिरने 12 दिवस आंघोळ केली नाही.

12 दिवस अंघोळ न करणे ही आमिर खानसाठी मोठी गोष्ट नाही. आमिरची पत्नी किरण राव यांनी कॉफी विथ करणमध्ये खुलासा केला होता की, आमिरला आंघोळ करायला अजिबात आवडत नाही.  इतकेच नाही तर स्वत: किरणलाही कधीकधी तिला बाथरूममध्ये जबरदस्तीने पाठवावे लागते जेणेकरून ती आंघोळ करू शकेल. यावर आमीर हसला आणि म्हणाला, मी खूप स्वच्छ आहे, मला आंघोळ करण्याची काय गरज आहे?

आमीर खान

1998 साली रिलीज झालेला गुलाम हा चित्रपट अवघ्या 7 कोटींच्या बजेटमध्ये बनला होता. त्याचवेळी या चित्रपटाने बॉक्स ऑफिसवर 13 कोटींपेक्षा अधिक कमाई केली आहे.  दुसरीकडे, जर आपण जगभरातील संकलनाबद्दल बोललो तर ते 24 कोटी कमावले. हा चित्रपट 185 स्क्रीनवर प्रदर्शित झाला.

यापूर्वी चित्रपटाचे नाव ‘जख्मी’ ठेवण्याचे ठरले होते आणि या चित्रपटातील मुख्य अभिनेता म्हणून शाहरुखचे नाव निश्चित करण्यात आले होते. तथापि, शाहरुख खानच्या आधीचे महेश भट्ट दिग्दर्शित ‘चहात’ आणि ‘डुप्लिकेट’ बॉक्स ऑफिसवर फ्लॉप ठरले. यामुळेच शाहरुखने गुलाममध्ये काम करण्यास नकार दिला.

चित्रपटात आमिर खानने ‘अति क्या खंडाळा’ हे गाणे गायले होते आणि ते 1998 मधील सर्वात सुपरहिट गाणे असल्याचे सिद्ध झाले. या गाण्याचे बोल नितीन रायकवार यांनी लिहिले आहेत.  त्यांनी शाहरुखच्या ‘जोश’ चित्रपटाचे ‘आपुन बोला तू मेरी लैला’ हे गाणे देखील लिहिले.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा..

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here