आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

रीमा लागू: बँकेतली नोकरी सोडून बॉलीवूडमधल्या सेलिब्रिटींच्या आईची उत्तमपणे बजावली हाेती भूमिका!


 

बॉलिवूडच्या बर्‍याच चित्रपटांमध्ये आईची भूमिका साकारणारी रीमा लागू बँक जॉब सोडून चित्रपटात आली. त्यांचा जन्म 21 जून 1958 रोजी मुंबई येथे झाला होता. तथापि, त्या आता आमच्याबरोबर नाही. रीमा लागू हे त्यांचे खरे नाव नव्हते. गुरिंदर भाभडे आणि नयन भदभादे अशी असल्याचे समजते.

रीमा लागू

लग्नानंतर त्यांनी आपले नाव बदलून रीमा लागू केले. त्यांनी आपल्या करिअरची सुरूवात मराठी चित्रपटातून केली. 1980 मध्ये त्यांनी ‘आक्रोश’ या चित्रपटाद्वारे बॉलिवूडमध्ये पदार्पण केले.  सुरुवातीच्या टप्प्यात त्यांनी छोट्या छोट्या भूमिका केल्या. 1988 मधील ‘कयामत से कयामत तक’ या चित्रपटात जूही चावलाच्या आईची भूमिका साकारल्याने त्यांना ओळख मिळाली.

रीमा केवळ एक अभिनेत्री नव्हत्या तर त्या एका बँकेत काम करत होत्या. 1979 पासून त्यांनी युनियन बँक ऑफ इंडियामध्ये 10 वर्षे काम केले. यासह त्यांनी टीव्ही आणि चित्रपटांमध्येही काम सुरू ठेवले. 1976 मध्ये रीमा लागू यांनी बँक सहकारी आणि स्टेज अभिनेता विवेक लागू यांची भेट घेतली.  1978 साली दोघांचे लग्न झाले. दोघांना एक मुलगी, मृण्मयी लागू, जी आज एक अभिनेत्री आणि नाट्य दिग्दर्शक आहे.

रीमा लागू

तथापि, त्यांचे लग्न फार काळ टिकले नाही. रीमा लागू आणि विवेक लागू यांनी परस्पर वेगळे राहण्याचा निर्णय घेतला. नवर्‍यापासून अलिप्त राहून रीमाने आपल्या मुलीला एकट्याने मोठे केले. फारच कमी लोकांना माहित आहे की रीमाने स्वत: तरूण कलाकारांच्या आईची भूमिका केली होती. अशा परिस्थितीत रीमाने ‘वास्तव’ चित्रपटात संजय दत्तच्या आईची भूमिकासुद्धा साकारली होती, जी प्रेक्षकांना खूप आवडली होती. या चित्रपटात रीमावर एक सीन चित्रित करण्यात आला होता, यादरम्यान तिने शूटिंग दरम्यान घामाघूम झाल्या होत्या.

या चित्रपटात रीमाने एका चाळीत राहणार्‍या एका स्त्रीची भूमिका केली होती, जिचा मुलगा गुन्हेगारी मार्गावर आहे आणि ती त्याला थांबवूही शकत नाही. चित्रपटार मुलाला त्याच्या वेदनातून मुक्त करण्यासाठी स्वत: ला शूट करावे लागेल.  पण रीमासाठी हे सीन करणे खूप कठीण होते.  या सीनमध्ये संजय दत्तने ज्या पिस्तूलच्या चित्रीकरणाद्वारे शूट करायचे होते त्या वजनाची रीमाला कल्पना नव्हती. देखावा शूट करण्यासाठी संजयने तिला पिस्तूल सोपताच ती घाबरून गेली.  पिस्तूल बनावट होती, पण रीमाला ते उचलणे अवघड झाले. तथापि, दिग्दर्शक महेश मांजरेकर आणि संजय दत्त यांनी त्यांना खूप मदत केली.

जेव्हा सीनची तालीम सुरू झाली तेव्हा रीमा पिस्तूल उचलण्यासही सक्षम नव्हत्या. वेळ अशी होती की या सीन दरम्यान त्या पूर्णपणे घामाने भिजल्या. जणू आंघोळच झाली होती.  तथापि, घाबरुनही  त्यांनी सर्वोत्तम सीन दिला.

रीमा लागू

रीमाने ऋषी कपूर, सलमान खान, शाहरुख खान, अजय देवगन, संजय दत्त, राहुल रॉय, श्रीदेवी, अक्षय कुमार, सैफ अली खान, माधुरी दीक्षित, काजोल, शिल्पा शेट्टी यांच्यासह अन्य सेलिब्रिटींच्या आईची भूमिका केली होती. रीमाने मैंने प्यार किया, आशिकी, हिना, पत्थर के फूल, प्रेम दीवाने, आशिक, ये दिल्लगी, विजयपथ, कायदा, रंगीला, जुळे, प्यार तो होना ही था, आंटी नंबर वन, कुछ कुछ होता है, हम साथ साथ हू पर प्रेम केले आहे. वेपन, इंडियन, मैं प्रेम की दिवानी हूं यासारख्या बर्‍याच चित्रपटात काम केले.

रीमा तिच्या  मृत्यूच्या काही तास आधी शूटिंग करत होती.  ती 17 मे 2017 रोजी सायंकाळी 7 पर्यंत तिच्या नामकरण सीरियलच्या शुटिंगमध्ये होती. नंतर त्या रात्री त्यांनी छातीत दुखण्याची तक्रार केली. पहाटे 1 वाजता त्यांना कोकिलाबेन रुग्णालयात नेण्यात आले. सकाळी 3.15 वाजता हृदयविकाराच्या कारणामुळे त्यांचे निधन झाले.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

श्रीलंकेचा माजी फिरकी गोलंदाज मुथय्या मुरलीधरन बनला 21व्या शतकातील सर्वात महान गोलंदाज!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here