आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

श्रीलंकेचा माजी फिरकी गोलंदाज मुथय्या मुरलीधरन बनला 21व्या शतकातील सर्वात महान गोलंदाज!


भारताचा आघाडीचा क्रीडा प्रसारक स्टार स्पोर्ट्सने भारताचा क्रिकेट दिग्गज सचिन तेंडुलकर याला 21 व्या शतकाचा महान कसोटी फलंदाज आणि श्रीलंकेचा महान मुथय्या मुरलीधरन यांना कसोटी गोलंदाज म्हणून निवडले आहे. इंग्लंडच्या साऊथॅम्प्टन येथील एजिस बाऊल येथे भारत आणि न्यूझीलंड यांच्यात झालेल्या आयसीसी वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपच्या (डब्ल्यूटीसी) फायनलच्या दुसर्‍या दिवशी स्टार स्पोर्ट्सने हा सन्मान रविवारी चहाच्या वेळी तिसर्‍या दिवशी सचिनला सन्मानित केले.534 Days To Go – Murali's Magic Milestone

सचिन तेंडुलकरचा महान कसोटी फलंदाज म्हणून निवड झाल्यानंतर स्टार स्पोर्ट्सच्या ‘क्रिकेट लाइव्ह’ कार्यक्रमात इंग्लंडचा दिग्गज क्रिकेटपटू नासेर हुसेन म्हणाला, “येथे काही उत्तम उमेदवार आहेत आणि त्यापैकी कोणीही पात्र विजयी होईल. या संधीने हे सिद्ध केले आहे की, हे सर्व आपण दबाव कसे हाताळता यावर आपण दबाव कसा हाताळता यावर अवलंबून आहे. सचिन हा क्रिकेटचा महान राजदूत आहे.  जेव्हा तो बोलतो तेव्हा लोक ऐकतात.”

माजी भारतीय फलंदाज व्हीव्हीएस लक्ष्मण म्हणाला, ‘मी बर्‍याच काळापासून त्याच्याबरोबर खेळलो आहे. सचिन वेगवेगळ्या कर्णधारांखाली खेळला आहे. मला वाटतं 2000 मध्ये त्याने निर्णय घेतला होता की तो यापुढे कर्णधार होणार नाही. केवळ सचिनसारखे ज्येष्ठ खेळाडू आणि क्रिकेट दिग्गज भारतीय क्रिकेटच्या प्रगतीत हातभार लावू शकतात आणि वेगवेगळ्या कर्णधारांमध्ये समायोजित होऊन कर्णधार म्हणून त्यांची भरभराट होऊ शकते. त्याने खरोखर चांगले काम केले आहे.”

मुथय्या मुरलीधरन

आणखी एक माजी भारतीय फलंदाज संजय बांगर यांनी मुरलीधरन महान कसोटी गोलंदाज होण्याविषयी सांगितले की, ”अनिल कुंबळेला या यादीमध्ये स्थान देण्यात येईल असे मला वाटले कारण त्याने असे केले आहे की ज्याने भारतासाठी बरीच सामने जिंकले आहेत आणि 619 कसोटी विकेट त्याच्या नावावर केल्या आहेत. दुसर्‍या टोकापासून फलंदाजांवर दबाव आणण्यासाठी गोलंदाज भागीदार नसल्यामुळे मला मुथय्या मुरलीधरन यांना संपूर्ण श्रेय द्यावे लागेल. चामिंडा वास वगळता त्याने हे सर्व एकटे केले होते. ”

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here