आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

राजकुमार यांच्यामुळेच नाना पाटेकरने ‘तिरंगा’ चित्रपटात काम न करण्याची दिली धमकी; ठेवली होती ही शर्त!


1993 मध्ये आलेला ‘तिरंगा’ हा त्या काळातील सुपरहिट चित्रपट ठरला आहे. या चित्रपटात राज कुमार, नाना पाटेकर, ममता कुलकर्णी आणि वर्षा उसगावकर यांनी मुख्य भूमिका साकारल्या आहेत. निर्माता-दिग्दर्शक मेहुल कुमार यांना या स्टारकास्टवर काम करणे सोपे नव्हते.

भूमिका करण्यास दिला नकारतिरंगा

नाना पाटेकर यांनी सुरुवातीला या चित्रपटासाठी नकार दिला होता. याचा खुलासा मेहुलकुमार यांनी एका मुलाखतीत केला.  मेहुल म्हणाले की, नाना शूटिंगची तारीख जवळ  येताच चित्रपट काम न करण्याचे सांगितले. ते म्हणाला की, आपण ‘कमर्शियल फिल्म’ करणार नाही आणि म्हणून त्यांनी ऑफर नाकारली.

new google

सेट सोडण्याची धमकी दिली

तरीही मेहुलने त्यांना चित्रपट करण्याची विनंती केली आणि स्क्रिप्ट वाचल्यानंतर नानाने चित्रपटाला होकार दिला. तथापि, त्यांनी चित्रपट करण्यापूर्वी एक अट ठेवली की राज कुमारने चित्रपटात हस्तक्षेप केल्यास ते सेट त्वरित सोडेल. त्यानंतर मेहुलने त्यांना आश्वासन दिले की, राज कुमार चित्रपटाच्या कथेत हस्तक्षेप करणार नाही.

राजकुमारलाहि काम करायचं नव्हतं

तिरंगा

दुसरीकडे, जेव्हा मेहुलने राज कुमारला आपल्याकडे अभिनेता नाना पाटेकर आपल्यासोबत असल्याचे सांगितले तेव्हा त्याने नानाला साइन का केले असे विचारले. राजकुमार पुढे म्हणाले की सेटवर नानाचे वर्तन चांगले नसल्याचे त्यांनी ऐकले आहे आणि ते शिवीगाळ करतात.

एकमेकांना नव्हते बोलत

मेहुल म्हणाले की सेटवर कोणतेही टेन्शन नव्हते.  शूट दरम्यान नाना आणि राज कुमार कदाचित समोरासमोर आले असतील पण एकमेकांशी बोलले नाहीत. मात्र, चित्रपटाच्या एका गाण्याच्या शूटिंगदरम्यान दोघेही एकमेकांशी बोलू लागले.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

श्रीलंकेचा माजी फिरकी गोलंदाज मुथय्या मुरलीधरन बनला 21व्या शतकातील सर्वात महान गोलंदाज!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here