आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

रविचंद्रन अश्विन बनला वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपमध्ये सर्वाधिक विकेट घेणारा गोलंदाज; पॅट कमिन्सला टाकले मागे!


 

आयसीसी वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपचा अंतिम सामना साऊथॅम्प्टनच्या एजिस बाऊल मैदानावर भारत आणि न्यूझीलंड यांच्यात खेळला गेला. न्यूझीलंडच्या संघाने भारताचा पराभव करून वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपचे जेतेपद जिंकले. टीम इंडियाने विजयासाठी न्यूझीलंडसमोर 139 धावांचे लक्ष्य ठेवले होते.  किवी संघाने दुसर्‍या डावात दोन गडी गमावून हे लक्ष्य गाठले.  न्यूझीलंडचा कर्णधार केन विल्यमसन 52 आणि रॉस टेलर 47 धावांवर नाबाद राहिला. दुसर्‍या डावात भारत केवळ 170 धावांवर बाद झाला. दुसर्‍या डावात न्यूझीलंडचीही चांगली सुरुवात झाली नव्हती आणि संघाचे दोन्ही सलामीवीर पॅव्हेलियनमध्ये परतले आहेत. भारताकडून रविचंद्रन अश्विनने दोन्ही विकेट घेतल्या आहेत. डेव्हन कॉनवे बाद झाल्यानंतर अश्विन विश्वचषक स्पर्धेत सर्वाधिक विकेट्स ठरला.

रविचंद्रन अश्विन

new google

कॉनवेने विकेट घेतल्याने अश्विनचे आता डब्ल्यूटीसीमध्ये 71 बळी असून त्याने पॅट कमिन्सला मागे टाकले आहे. या स्पर्धेत ऑस्ट्रेलियाचा वेगवान गोलंदाज कमिन्सने 70 गडी बाद केले.  अश्विनने आपल्या फिरणार्‍या चेंडूवर डेव्हन कॉनवेला 19 धावांवर झेलबाद करून एलबीडब्ल्यू करून पॅव्हेलियनवर पाठविले. तत्पूर्वी टॉम लॅथमला अश्विनचा मोठा शॉट मारण्याच्या नादात तो स्टंप झाला होता. अश्विननेही पहिल्या डावात दोन बळी घेतले.

भारतीय संघाचा कर्णधार विराट कोहली आणि पुजाराने विकेट घेतल्यामुळे काइल जेमीसनने राखीच्या दिवशी न्यूझीलंडला शानदार सुरुवात केली. डब्ल्यूटीसी फायनलच्या दोन्ही डावांत विराट काईल जेमीसनचा बळी ठरला. दुसर्‍या डावात 29 चेंडूंचा सामना करून कोहली केवळ 13 धावा करू शकला.  त्याचबरोबर कसोटी तज्ज्ञ फलंदाज पुजारानेही अवघ्या 15   धावा केल्या.

यानंतर अजिंक्य रहाणे क्रेझवर सेट अप करण्याचा प्रयत्न करीत ट्रेंट बाउल्टचा चेंडू समजण्यास अपयशी ठरला आणि 15 धावसंख्येवर वॉटलिंगला झेल देऊन पॅवेलियनला परतला. जडेजा (16) आणि रविचंद्रन अश्विन (7) देखील फलंदाजीत  काही खास दाखवू शकले नाहीत आणि संपूर्ण भारतीय संघ केवळ 170 धावांवर बाद झाला.  न्यूझीलंडकडून टीम साऊथीने तीन आणि जेमिसनने दोन गडी बाद केले.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

श्रीलंकेचा माजी फिरकी गोलंदाज मुथय्या मुरलीधरन बनला 21व्या शतकातील सर्वात महान गोलंदाज!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here