आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

नागपूरचे हे काका गेल्या 11 वर्षापासून भटक्या कुत्र्यांना चिकन बिर्याणी खाऊ घालतात!


देशात कोरोनाचा संसर्ग सतत वाढत आहे. या विषाणूमुळे अनेक राज्यांमध्ये लॉकडाउन लागू आहे. त्याचबरोबर गेल्या एका वर्षापासून कोविड -19 मुळे बरेच लोक बेरोजगार झाले आहेत. त्यांना एका वेळेस अन्न मिळत नाही. ते खाण्यासाठी धडपडत आहे. दुसरीकडे, नागपूर येथील रहिवासी रणजित नाथ रोज रस्त्यावर सुमारे 190 भटक्या कुत्र्यांना बिर्याणी खाऊ घालण्याचे उदात्त काम करत आहेत. लोक प्रेमाने त्यांना रणजित दादा म्हणूनही संबोधतात.

बिर्याणी

दररोज 35 ते 40 किलो बिर्याणी शिजवतात

new google

रणजित दादा  दररोज सुमारे 40 किलो चिकन बिर्याणी बनवत आहेत. तो सुमारे 190 कुत्री पोसतो. वृत्तसंस्थेतील एएनआयशी बोलताना नाथ म्हणाला की मी बुधवार, रविवार आणि शुक्रवारी व्यस्त आहे. मी या कुत्र्यांसाठी 30-40 किलो बिर्याणी तयार करतो. ते आता माझ्या मुलांसारखे आहेत. मी जिवंत असेपर्यत हे करीन हे मला आनंद देते.

बिर्याणी

रणजित म्हणाला की त्याचा दिवस बिर्याणीच्या तयारीपासून सुरू होतो. तो दुपारपासून स्वयंपाक करण्यास सुरवात करतो आणि दररोज संध्याकाळी पाच वाजता त्याच्या दुचाकीवर भटक्या कुत्र्यांना खायला घालण्यासाठी शहराभोवती फिरतो.

रणजित नाथ हे गेल्या 11 वर्षांपासून नागपुरात या कुत्र्यांची सेवा करत आहेत आणि ते त्यांना आपले मूल मानतात. त्याची कहाणी आता सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे. 58 वर्षांचे रणजित नाथ हे व्यवसायाने ज्योतिषी आहेत. ते म्हणाले की ते बर्‍याच वर्षांपासून हे काम करत आहेत. ते भटक्या प्राण्यांना मुले म्हणतात. त्याला कुणी कुत्री म्हणतात हे त्याला आवडत नाही.

बिरयानीच्या तयारीने रणजित नाथच्या दिवसाची सुरुवात होते. तो दुपारपासून स्वयंपाक करण्यास सुरवात करतो आणि दररोज संध्याकाळी पाच वाजता आपल्या बाईकवर एक भांडे घेऊन भटक्या कुत्र्यांना खायला घालण्यासाठी शहरात फिरत असे. नाथ स्पष्ट करतात, “माझ्याकडे १०-१२ निश्चित स्थाने (स्थाने) आहेत आणि माझ्या‘ मुलांना ’त्या ठिकाणांविषयी माहिती आहे. मला पाहताच ते माझ्याकडे पळायला लागतात. मी भेदभाव करत नाही. मी मांजरींनाही आहार देतो. ”

या कार्यासाठी आता लोकही देणगी देत ​​आहेत

रणजित नाथ पुढे स्पष्टीकरण देतो की, ‘चिकन बिर्याणीत मांस आणि हाडे जास्त असतात. मला स्वस्त दरात कोंबडीची हाडे मिळतात जी मला अधिक कुत्र्यांना पुरतात.  गेल्या महिन्याभरापर्यंत बहुतेक खर्च माझ्या खिशातून होता. पशुंना खायला पुरेसे नसले तरी गेल्या काही दिवसांपासून रणजित दास आता लोकांकडून देणगी घेत आहेत. त्यांच्या या चांगल्या कार्याची दखल घेत लोकही त्यांना सढळ हाताने मदत करत आहेत.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

 हे हि वाचायला आवडेल.  आजपर्यंतचे 5 अयशस्वी आणि धोकादायक ठरलेले विमाने.!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here