आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

धोनीच्या कानाजवळून चेंडू काढणाऱ्या पाकिस्तानच्या या गोलंदाजाला पुढच्या चेंडूला धोनीने मैदानच्या बाहेर मारले होते.


क्रिकेटच्या मैदानात नेहमीच रंजक अश्या घटना घडत असतात. कधी कोणता खेळाडू शानदार शतक ठोकतो तर कधी चांगला खेळाडू शून्यावर बाद होतो. अनेक विक्रमांना गवसणी घालणारे खेळाडू सुद्धा कधी कधी संघर्ष करताना दिसतात. अश्या वेळेस काही खेळाडू विचित्र हरकती करतांना दिसतात.

असाच काहीसा एक किस्सा महेंद्रसिंग धोनी आणि दॅनिश कनेरिया या दोघांमध्ये मैदानात घडला होता.

आपल्या करियरच्या सुरवातीच्या दिवसात संघर्ष करणारा धोनी काही दिवसांतच टीम इंडियाचा स्टार खेळाडू बनला होता.  महेंद्रसिंग धोनीने आंतरराष्ट्रीय कारकीर्दीची सुरुवात केली तेव्हा प्रत्येकजण त्याच्या स्फोटक फलंदाजीचा चाहता असायचा.  धोनीने नेहमीच एक-दोन धावांपेक्षा चौकार आणि षटकारांसह डील करण्यास प्राधान्य दिले. पाकिस्तान माहीच्या आवडत्या संघांपैकी एक होता आणि 2005 ते 2008 दरम्यान धोनीने या संघाविरूद्ध बर्‍याच धावाकेल्या होत्या.

new google

धोनी मैदानावर अत्यंत शांत दिसणारा खेळाडू होता आणि त्याच्या कारकीर्दीत तो कोणाशीही भांडताना दिसत नव्हता.  तथापि, माहीने आपल्या फलंदाजीने सर्व उत्तर देण्यावर विश्वास ठेवला. 2006 मध्ये भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात खेळल्या गेलेल्या कसोटी सामन्यात याचा नजारा पाहायला मिळाला. जेथे दॅनिश कनेरियाच्या बडबडीला धोनीने पुढच्या दोन चेंडूंमध्ये लांब षटकार लगावून उत्तर दिले होते.

2006 साली झालेल्या या कसोटी सामन्यात भारताचा संघ मजबूत स्थितीत होता आणि संघाने 5 विकेट्सच्या मोबदल्यात 300 हून अधिक धावा केल्या होत्या. धोनी आणि इरफान पठाणची जोडी क्रीजवर उपस्थित होती. दोघांनी मिळून 39 धावा जमविल्या.धोनी पुढे गेला आणि विकेटच्या शोधात भटकत असलेल्या दॅनिश कनेरियाच्या चेंडूचा बचाव करू लागला, त्यानंतर दॅनिशने आपला संताप व्यक्त करत तो चेंडू उचलला आणि धोनीच्या दिशेने जोरात फेकला.

धोनी

बॉल माहीच्या डोक्यापासून गेला आणि यष्टीरक्षकांच्या हातमोजापर्यंत पोहोचला.यानंतर, कनेरियाच्या पुढच्या दोन चेंडूंमध्ये दोन गगनचुंबी षटकार ठोकत धोनीने त्याला प्रत्युत्तर दिले. माहीने एक चेंडू तर चक्क स्टेडियमच्या बाहेर मारला होता.

इतकेच नव्हे तर धोनीने दॅनिश आणि पाकिस्तानच्या इतर गोलंदाजांना या डावात चांगली धुलाई केली आणि कसोटी कारकीर्दीतील पहिले शतक झळकावले. धोनीने इरफान पठाणबरोबर 210 धावांची भागीदारी केली. टी -20 स्टाईलमध्ये फलंदाजी करताना माहीने केवळ 153 चेंडूत 148 धावा केल्या. या दरम्यान त्याने 19 चौकार आणि 4 षटकार लगावले.  त्याचवेळी इरफाननेही 90 धावांचा शानदार डाव खेळला. मात्र, सामना अनिर्णित राहिला.

हा सामना जरी अनिर्णीत राहिला असला तरीसुद्धा तो भारत आणि पाकिस्तानसोबतच जगभरातील क्रिकेट चाहत्यांसाठी एक मेजवानीच बनला होता. आजही भारत- पाकिस्तानमधील  रोमांचक सामन्याबद्दल चर्चा होते तेव्हा या सामन्याची आठवण पहिल्यांदा काढली जाते.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. पळून गेलेल्या प्रेमी जोडप्यांसाठी वरदान ठरणारे महादेव मंदिर ..

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here