आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

या १० खजिन्यांना मिळवण्यासठी अनेक लोकांनी आपला जीव गमावला होता…!सहज बोलताना आपण बर्‍याचदा खजिना हा शब्द वापरतो. विशेषत: जेव्हा आपण एखाद्याकडे अपेक्षेपेक्षा जास्त पैसे असलेले पाहतो तेव्हा. कधीकधी असा विचार येतो की जर आपल्याला खरोखरच खजिना मिळाला तर सगळं आयुष्य कसं निश्चिंत होईल. आम्ही हे केवळ आपल्या फायद्यासाठी बोलत नाही आहोत , तर संपूर्ण जगच या यादीचा हिस्सा आहे. जगात असे अनेक खजिने आहेत, ज्यामुळे बर्‍याच देशांचे गरिबीचे चित्र बदलून जाऊ शकते.

जरी आपण हॉलिवूड आणि बॉलिवूड चित्रपटांमध्ये अशा रहस्यमय खजिनांबद्दल बर्‍याचदा पाहिले आहे, परंतु वास्तविक जीवनात हा एक भ्रम असल्यासारखे वाटते, कारण जगात असे अनेक खजिने आहेत जे आजपर्यंत कोणालाही सापडले नाहीत. याखेरीज अनेक लोक संपत्तीच्या लालसाने आपला जीव गमावत आहेत.

चला आज या खजिन्यांविषयी जाणून घेऊया.

1. काहुएन्गा पास

काहुएन्गा पासचा खजिना हा जगातील काही रहस्यमय खजिनांपैकी एक आहे. असे म्हटले जाते की 1884 दरम्यान मेक्सिकोचे अध्यक्ष बेनिटो यांनी हा खजिना सॅन फ्रान्सिस्कोला पाठविला. यादरम्यान, एका शिपायाचा मध्यंतरी मृत्यू झाला आणि घटनेने घाबरलेल्या उर्वरित सैनिकांनी तिजोरी तेथेच दफन केली. सैनिक जेव्हा संपत्ती दफन करीत होते, तेव्हा एक माणूस हे पाहतो.

सैनिक निघून गेल्यानंतर त्या व्यक्तीने तो खजिना डोंगरावर लपविला परंतु त्यानंतर तोही मारला गेला. यानंतर, दुसर्‍या व्यक्तीने स्पेनला जात असताना संपत्ती लूटण्याचा प्रयत्न केला, परंतु त्याचाही मृत्यू झाला.

2. एल डोराडो

हा खजिनाही त्या खजिन्यांपैकी एक आहे, ज्यामुळे आतापर्यंत बरयाच लोकांनी आपले प्राण गमावले आहेत. असे म्हटले जाते की एल डोराडोचा खजिना कोलंबियाच्या ग्वाटाविटा तलावामध्ये पुरला गेला आहे, ज्यामध्ये केवळ सोनेच आहे. असे मानले जाते की या ठिकाणी चिब्बा आदिवासी रहात असत.

आदिवासी सूर्य देवाची पूजा करताना सरोवरामध्ये सोन्याची पूजा करायचे. तर इथेच खूप सोने जमा झाले आहे. पहिल्या महायुद्धाच्या काळात, याचा शोध घेण्यासाठी बरेच प्रयत्न केले गेले, परंतु ते काही निष्पन्न झाले नाही.

3. इंका सभ्यता

असे म्हणतात की हा खजिना ज्वालामुखीच्या पायथ्याशी लपलेला आहे. इन्का सभ्यतेच्या लोकांनी हा खजिना फ्रान्सिस्को पिझारोपासून वाचवण्यासाठी पायथ्याशी ठेवला होता. असे म्हटले जाते की ज्याने आतापर्यंत खजिन्यासाठी प्रयत्न केला त्याने आपला जीव गमावला.

4. चंगेज खान

जगातील लोकप्रिय योद्धा चंगेज खानच्या तिजोरीबद्दलही हेच आहे. अहवालानुसार, 1227 मध्ये चंगेज खान यांचे निधन झाले. चंगेज खान यांच्याकडेही अफाट संपत्ती होती, अनेकांनी त्यांच्या संपत्तीवर हात मारले, पण जो कोणीही मंगोल योद्धाचा खजिना घ्यायला आला तो तिथेच गायब झाला.

5. लियोन ट्रैबुको

लियोन ट्रैबुकचाही खजिना कमी धडकी भरवणारा नाही. लिओन ट्रैबुको हा मेक्सिकोचा अब्जाधीश होता आणि त्याने आपला खजिना वाळवंटात लपविला असे म्हणतात. खजिना म्हणून त्याने त्याच्याकडे 16 टन बेकायदा सोनं लपवून ठेवलं होतं, जे आजपर्यंत कोणालाही मिळालेले नाही.

6. ओक बेट

ओक बेटाचा खड्डा जगातील मोठ्या आणि भयानक खजिनांमध्ये देखील ओळखला जातो. असे म्हणतात की 40 फूट खोल खड्ड्यातून 2 दशलक्ष पौंड खाली जमा झालेत, परंतु आतापर्यंत कोणालाही सापडले नाहीत.


7. अपाचे

असे म्हणतात की अपाचे लोकांचा खजिना त्या भितीदायक खजिन्यांपैकी एक आहे, ज्यासाठी अनेक लोकांनी त्यांचा जीव गमावला. लोकांचा असा विश्वास आहे की अपाचे लोकांनी मौल्यवान दागिन्यांनी भरलेले रेल्वेचे डबे लुटले आणि नंतर हा खजिना त्यांनी विंचेस्टर माउंटेनमध्ये लपविला होता. आतापर्यंत ज्याने हा खजिना मिळविण्याचा प्रयत्न केला त्याने आपला जीव गमावला.

8. अंबर कक्ष

रशियामधील अंबर कक्ष हे जगाचे 8 वे आश्चर्य मानले जाते. असे म्हटले जाते की पर्शिया आणि रशिया यांच्यातील करारामध्ये अंबर कक्ष रशियाला भेट म्हणून देण्यात आला. ही खोली पूर्णपणे सोन्याचे बनलेली आहे, ज्याच्या आत सर्व काही सोन्याने बनलेले आहे.

9. शेवटचा डचमॅन खाण

दक्षिण अमेरिकेत असलेली ही सोन्याची खाण लोकांसाठी अजूनही एक गूढ रहस्य आहे. अपाचे समुदायाचे लोक म्हणतात की कोणाही त्या खजिन्याजवळ पोहोचू नये अशी त्यांच्या देवतेची इच्छा आहे. अहवालानुसार, 1510-1515 दरम्यान फ्रान्सच्या डे कोरोनाडोने हा खजिना लुटण्याचा प्रयत्न केला, परंतु त्यात बरेच लोक मरण पावले. 1845 मध्ये, डॉन मिगुएलला काही सोनं सापडलं होतं, पण त्याला अपाचे लोकांनी मारून टाकले.

10. चार्ल्स बेट

अमेरिकेजवळील बेटावर असलेल्या चार्ल्स बेटाचा खजिनाही शापित मानला जातो. असे मानले जाते की 1721 मध्ये मेक्सिकोच्या सम्राट ग्वाझ्मोझिनची सर्व मालमत्ता चोरली गेली आणि ते चोर येथे समुद्रामध्ये लपले होते. 1850 च्या दशकात काही लोकांनी ही संपत्ती चोरी करण्याचा प्रयत्न केला, परंतु सर्व मारल्या गेले.

तुम्हाला ही माहिती कशी वाटली आम्हाला नक्की कळवा आणि हं या खजिन्याचा विचार अजिबात करू नका बरं!

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

new google

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here