आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

या १० धोकादायक शश्त्रामध्ये संपूर्ण जग संपवण्याची ताकत सामावलीय..!
प्राचीन काळापासून कोणती ना कोणती शस्त्रे मानवाबरोबर नक्कीच आहेत. जुन्या काळात, शस्त्रे शिकारीसाठी, जंगली प्राण्यांपासून पळून जाण्यासाठी, झाडे व अन्न तोडण्यासाठी वापरली जात होती परंतु जसजसे मानव प्रगती करत आहे तसतसे आपली शस्त्रेही अद्ययावत झाली. आजच्या काळात संरक्षणासाठी अशी काही शस्त्रे बनवली आहेत, जेणेकरून केवळ शत्रूच नाही तर संपूर्ण देशाचा नाश होईल.

मानवांनी बनविलेले आतापर्यंतची 10 सर्वात धोकादायक शस्त्रे कोणती आहेत हे आम्ही आपल्याला कळूवूया:

10. आरपीजी

शश्त्र

आरपीजीचे पूर्ण नाव रॉकेट प्रोपेल्ड ग्रेनेड आहे. हे एक क्षेपणास्त्र शस्त्रास्त्र आहे जे खांद्यावर चालविले जाते. हे सहसा अँटी-टँक शस्त्रे म्हणून वापरले जाते, म्हणजेच हे शस्त्र शत्रूंच्या टाक्या उडवून देण्यास प्रभावी आहे. काही आरपीजी पुन्हा लोड केल्या जाऊ शकतात, तर काही आरपीजी फक्त एकदाच काढून टाकल्या जाऊ शकतात.

9. डीएसआर -50 (.50 इंच स्निपर रायफल)

डीएसआर -50 एक बोल्ट-एस एन एक्शन स्निपर रायफल आहे. या रायफल बहुधा पोलिसांचे शार्पशूटर्स वापरतात. ही रायफल इतकी धोकादायक आहे की हलकी लष्करी वाहने छेदू शकते.

8. ज्वालाग्राही

फ्लेमथ्रॉवर म्हणजे ‘स्पेलिंग फायर’. त्याचे कार्य त्याच्या नावावरून ओळखले जाते. आपण चित्रपट आणि टीव्ही कार्यक्रमांमध्ये हे पाहिले असेलच. त्याचा इतिहासही खूप जुना आहे. जुन्या काळात (इ.स. 1 शतकात) देखील याचा उल्लेख आहे. तसेच, महायुद्ध -१ आणि विश्वयुद्ध -२ मध्ये हे अंधाधुंधपणे वापरण्यात आले. सैनिकी लोक याचा वापर घेरलेला वेढा मोडीत काढण्यासाठी करतात, तर शेतकरी पिके जाळण्यासाठीही वापरतात.

7. श्वार्ट्ज गुस्ताव

श्वार्ट्ज गुस्ताव ही एक 80 सें.मी. (सुमारे 2.6 फूट) लांब रेल्वे गन होती. हे 1930 च्या उत्तरार्धात बनवली गेलली. संपूर्ण तोफाचे वजन 1,350 टन होते आणि 47 किलोमीटरपर्यंत 7 टन गोळे उडू शकत होती. हे शस्त्र दुसर्‍या महायुद्धाच्या सुरूवातीला फ्रान्सवर हल्ला करण्यासाठी अ‍ॅडॉल्फ हिटलरने बनवले होते.

6. निमित्झ क्लास एअरक्राफ्ट कॅरियर

निमित्झ क्लास एअरक्राफ्ट कॅरियर ही जगातील सर्वात मोठी युद्धनौका आहे. 1,092 फूट लांबीचे जहाज बंदुका आणि क्षेपणास्त्रांनी भरलेले 90 विमान घेऊन जाऊ शकते. सध्या अमेरिकेत अशी एकूण 10 विमाने वाहक आहेत. गॅस टर्बाइन किंवा डिझेल-इलेक्ट्रिक सिस्टमऐवजी, हे विमान वाहक दोन अणुभट्ट्या वापरतात, ज्यामुळे ते 30 नॉट्स (अंदाजे 55 किमी / ता) पर्यंत चालतात.


5. चिमेरा व्हायरस

दोन धोकादायक व्हायरस मिसळल्यास धोकादायक बायो-शस्त्र बनवता येते. अशाप्रकारे चिमेरा व्हायरस बनविला जातो. असा विश्वास आहे की अशा बर्‍याच घटना घडल्या आहेत जिथे हा विषाणू जैव शस्त्र म्हणून वापरला गेला होता. उदाहरणार्थ, सोव्हिएत युनियनच्या चिमेरा प्रोजेक्टने १९८० च्या उत्तरार्धात आणि १९९० च्या उत्तरार्धात इबोला आणि चेचकच्या विषाणूंसह एकत्रित करण्याचा प्रयत्न केला.

शस्त्रे


4. वाढीव शक्तीचे विमान थर्मोबारिक बॉम्ब

चौथ्या क्रमांकावर एव्हिएशन थर्मोबारिक बॉम्ब ऑफ इन्सिडिड पावर आहे ज्याला ‘फादर ऑफ ऑल बॉम्ब’ म्हणूनही ओळखले जाते. 11 सप्टेंबर 2007 रोजी रशियाने या बॉम्बची चाचणी केली. 7.1 टन वजनी असलेल्या या बॉम्बमध्ये 44 टन टीएनटीची शक्ती आहे. तुम्हाला सांगत आहोत की अमेरिकेत असा बॉम्ब आहे, त्यात 11 टीएनटीइतकी शक्ती आहे. या बॉम्बमुळे 300 मीटर म्हणजेच 984 फूट त्रिज्या नष्ट होतात.


3. आयसीबीएम

त्याचे संपूर्ण नाव इंटरकॉन्टिनेंटल बॅलिस्टिक मिसाईल आहे. हे क्षेपणास्त्र 5,500 कि.मी.पर्यंतचे क्षेत्र व्यापू शकते. हे अण्वस्त्रांच्या वितरणासाठी तयार केले गेले आहे, परंतु ते सर्व प्रकारचे शस्त्रे वितरीत करू शकते. तंत्रज्ञानाची प्रगती होत असताना, असेही आढळले की एमआयआरव्हीमुळे (एकाधिक स्वतंत्र रेन्ट्री व्हेईकल) आयसीबीएम एकाच वेळी एकाधिक विभक्त वार हेड प्रक्षेपित करण्यासाठी वापरला जाऊ शकतो. भारताकडे अग्नि -5 हे आयसीबीएम क्षेपणास्त्र आहे.


2. एमआयआरव्ही

प्रत्येक एमआयआरव्ही क्षेपणास्त्र अंतराळ प्रक्षेपणाचा मुख्य प्रक्षेपण थांबल्यानंतर लक्ष्य आण्विक रेणू वेगळ्या मार्गाने पाठविण्याची परवानगी देतो व् कोणतीही गोश्त क्षणार्धात नष्ट करू शकतो.

1. झार बोंबा

जर आपण जगातील सर्वात धोकादायक शस्त्राविषयी चर्चा केली तर ते झार बोंबा आहे. रशियाचा हा हायड्रोजन एरियल बॉम्ब हा आतापर्यंत बनविलेला आणि चाचणी केलेला सर्वात धोकादायक अण्वस्त्र आहे. जगातील सर्वात शक्तिशाली बॉम्बने आपल्या धुरामुळे आकाशात मशरूमसारखे ढग बनवले होते. हा धूर आकाशात 64 किमी उंचीपर्यंत गेला. त्याचा स्फोट 1000 किमी अंतरावर दिसला.

ही होती आजतागायत बनविल्या गेलेल्या जगातील सर्वात धोकादायक 10 शस्त्रास्त्रांची यादी. 


new google

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : ह्या आहेत जगातील सर्वात विषारी वनस्पती..!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here