आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

नृत्य प्लेगः १५१८ मध्ये या साथीच्या रोगात लोकांचा नाचत नाचत मृत्यू झाला होता…!


मागील वर्षांपासून संपूर्ण जगात पसरलेला कोरोना विषाणू या साथीच्या रोगाला आपण अद्याप मागे पाडू शकलो नाहीत. कोरोना दररो हजारो लोकांना गिळत आहे आणि आपण काहीही करण्यास हतबल आहोत. तथापि तुम्हाला सांगू की, अशा विषाणूमुळे कोट्यवधी लोकांचे प्राण गमावण्याची ही पहिली वेळ नाही तर यापूर्वी १५१८ मध्ये देखील नृत्य प्लेग नावाचा साथीचा रोग आला होता. असे म्हणतात की या साथीने सुमारे ४०० लोक मारले गेले.

फ्रान्सला १८१८ मध्ये डान्स प्लेग नावाच्या आजाराने ग्रासले होते. आपणास हे ऐकून आश्चर्य वाटेल की ही एक महामारी होती, ज्यामध्ये नाचताना लोक मरणाला प्रिय ठरले. ही घटना इतिहासाच्या रहस्यमय घटनांमध्ये मोडते ज्याचे कोडे आतापर्यंत कोणीही सोडवू शकला नाही.

नृत्य प्लेग काय होता आणि कसा सुरू झाला?

नृत्य प्लेग

असे म्हटले जाते की ५०० वर्षांपूर्वी फ्रान्सच्या स्ट्रासबर्ग येथे एक तरुण मुलगी राहत होती. त्याच वेळी, एक दिवस तिला काय झाले माहित नाही, तिचे हात पाय हलू लागले आणि ती नाचू लागली. ही नाचण्यात इतकी मग्न झाली की नाचताना घराबाहेर आली. तिला रस्त्यावर असे नाचताना पाहून बाकीचे लोकसुद्धा जमा झाले. तिला पाहून बाकी लोकही नाचायला लागले आणि एकत्र नाचताना 34 लोक मरण पावले.

एका अहवालात असा दावा करण्यात आला आहे की फ्रान्समध्ये या अचानक झालेल्या आजारामुळे दररोज सुमारे १५ जणांचा मृत्यू होत होता. बर्‍याच इतिहासकारांनीही या घटनेचा उल्लेख केला आहे. अनेकांना भूतांशी संबंध जोडूनही ही घटना पाहिली जात होती. मात्र, दुसरीकडे तज्ञांनी याला साथीचा रोग जाहीर केला. बर्‍याच डॉक्टरांनी हे मानसिक रोग म्हणून वर्णन केले आहे.

बर्‍याच वादविवाद आणि संशोधनानंतरही हे सिद्ध झाले नाही की हे ‘नृत्य प्लेग’ काय होते आणि ते कोठून आले. ही रहस्यमय घटना आजपर्यंत रहस्यमय राहिली आहे.

यावरून आपल्याला हे समजते की अशा महामाऱ्या पूर्वीही येऊन गेल्या आहेत आता फक्त आपल्याला यांपासून सुटका हवी आहे.

===

new google

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : ह्या आहेत जगातील सर्वात विषारी वनस्पती..!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here