आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

इतिहासकालीन स्त्रिया सुंदर दिसण्यासाठी या जीवघेण्या गोष्टींचा उपयोग करत असतं…!


प्रत्येक माणूस सुंदर दिसण्यासाठी बरेच प्रयत्न करतो. ही केवळ आजचीच गोष्ट नाही, परंतु ती प्राचीन काळापासून घडत आली आहे.

असे म्हणतात की एखाद्या व्यक्तीने मनाने सुंदर असले पाहिजे कारण बाह्य सौंदर्य कधीही नष्ट होऊ शकते. पण या सर्व गोष्टींवर कोणालाही विश्वास आहे काय? नक्कीच नाही. कोणी काहीही म्हणो पण सत्य हे आहे की प्रत्येक माणूस सुंदर दिसण्यासाठी खूप प्रयत्न करतो. आणि ही गोष्ट शतकांपासून चालत आली आहे.

इतिहासाच्या या ब्युटी हॅकस माहित असल्याने असे दिसते की लोक सुंदर दिसण्यासाठी अगदी मरायलाही तयार होते. खरं तर, पूर्वी अशाकाही सौंदर्य हॅक्सचा वापर लोकांनी केला होता, ज्यामुळे ते खराब झाल्याची जाणीव त्यांना व्हायची.

1. योनी साफ करण्यासाठी लायसोल वापरले जायचे.

1940 पासून 1960 च्या दशकापर्यंत, लायझोल हा बाजारातील सर्वात लोकप्रिय ब्रांड होता. असे म्हटले जाते की त्यावेळी स्त्रिया योनी साफ करण्यासाठी लायसोलचा वापर करीत असत. हे जन्म नियंत्रणासाठी देखील योग्य मानले गेले. एका अहवालानुसार लायसोल हे इतिहासातील 193 महिलांच्या मृत्यूचे कारण होते. आहे ना भयानक गोष्ट!

2. रेडियमपेक्षाही पांढरे दात

असे म्हटले जाते की 1920 मध्ये वॉच फॅक्टरीत काम करणार्‍या मुली रेडियम गर्ल्स म्हणून ओळखल्या जात असत. एवढेच नव्हे तर कारखान्यात काम करणाऱ्या या मुली दात आणि नखे चमकण्यासाठी रेडियम वापरत असत. त्यावेळी यामुळे होणार्‍या हानीची लोकांना कल्पना नव्हती.

3. आर्सेनिकचा वापर

स्त्रियांना शरीरावर जास्त केस असणे सामान्य आहे, जेव्हा वेक्सिंगसाठी क्रीम किंवा रेझर वापरला जाऊ शकतो. पण सोळाव्या शतकाच्या आसपास, स्त्रिया केस काढून टाकण्यासाठी हानिकारक केमिकल आर्सेनिक शरीरावर घासत असत.

स्त्रिया

४. आरीने शरीराचे गुण काढून टाकले गेले

बहुतेक वेळेस अवांछित चिन्ह मानवी शरीरावर दिसतात, ज्यासाठी लोक त्यांना काढून टाकण्यासाठी प्लास्टिक शस्त्रक्रिया करतात. तथापि, 1900 च्या दशकाच्या सुरुवातीस असे नव्हते. अशावेळी जर्मन त्वचारोगतज्ञांनी चट्टे काढण्यासाठी एक भयंकर पद्धत वापरली. डॉक्टरांनी प्रथम त्वचेवर धोकादायक रसायनाचा वापर केला. यानंतर, त्यावर आरा ब्लेड चालवत होते. हे उपचार जितके धोकादायक आहेत तितकेच हे त्यापेक्षा वास्तविक होते.

5. प्राणघातक लिपस्टिक

प्राचीन इजिप्तमध्ये ब्रोमिन नावाचे द्रव ओठांना बराच काळ लाल ठेवण्यासाठी वापरला जात असे. हे लावल्यानंतर, केवळ चिडचिडच व्हायची नाही, तर अशक्तपणाही यायचा आणि ती व्यक्ती कोमामध्ये देखील जाऊ शकत होती. एवढे असूनही स्त्रिया त्याचा वापर करायच्या.

6. मुरुमांकरिता विष

पहिल्या शतकात मुरुम काढून टाकण्यासाठी लोकांनी विषाचा वापर केला आहे. तेही त्यांचा जीव जाईल याचा विचार न करता. त्या काळात, लोक चेहर्याचा मुरुम काढून टाकण्यासाठी कोलोसिंथ, सल्फेट आणि नक्स वोमिका यांचे मिश्रण तयार करून वापरत असत. तुम्हाला सांगू की नक्स वोमिकामध्ये स्ट्रायक्निन आहे, जे विष म्हणून काम करते.

7. चरबी कमी करण्यासाठी टेपवॉम्स खायचे

१००० च्या सुमारास, महिला वजन कमी करण्यासाठी टेपवॉम्स खात असत, ज्याचा केवळ विचारच करून उलट्यांचा त्रास होईल.

8. स्मोकी आयसाठी लेड चा वापर

प्राचीन इजिप्तच्या महिलांनी स्मोकी आय करण्यासाठी लेड सारखे धोकादायक केमिकल देखील वापरले आहे.

या सर्व उदाहरणांचा अर्थ लावला तर समजते की त्यावेळी लोकांना आपला जीव गेला तरी चालले असते पण त्यांना फक्त सुंदर दिसायचे होते.

==

new google

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved

हेही वाचा: जगाला सुगंधित करणाऱ्या परफ्यूमचा इतिहास सुद्धा तेवढाच सुगंधित करणारा आहे..!

या मुलीने गाढवाच्या दुधापासून सुरु केलेला हा व्यवसाय आज जगभरात प्रसिद्ध आहे…!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here